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Dibaji 

 

Nakusalimu kwa jina la Yesu Kristo Mwana wa Mungu aliyehai! 
 
Tunamshukuru Mungu Baba kwa kutufikisha msimu mwingine huu kwa utukufu na baraka nyingi! Hakika umekuwa 
Mwaka wetu wa Hekima ya Kumiliki! 
 
Majira kama haya, kwa mwongozo wa Roho Mtakatifu, huduma yetu inaingia katika msimu wa tano wa maombi 
maalum ya siku 40 kwa ajili ya kumshukuru Mungu, kuomba rehema, kibali na kujiandaa kwa ajili ya kuingia mwaka 
mwingine wa 2026  kwa ushindi! 
 
Msingi wa kufanya maombi mwezi wa Nane ni kuweka sawa maandalizi ya moyo kwa ajili ya kuingia na kuuishi 
mwaka mwingine. Ndio maana kitabu cha Yeremia 29:11-12 inatuaelekeza kuwa maombi ni kiungamanishi kati 
yetu na mpango wa Mungu juu ya Maisha aliyotupa.  
 
Mpendwa, hatuna silaha, ujanja au nguvu nyingine katika Maisha haya bali ni maombi na maombi na maombi 
mpaka Yesu Kristo atakaporudi tena! Siri za ushindi wa Maisha ya Kikristo zimejificha katika Maombi na hususan 
maombi ya kufunga kama ilivyosisitizwa katika Mathayo 17:21! 
 
Msingi wa Maombi kwa ufunuo wa Roho Mtakatifu katika msimu huu ni Kuwezeshwa Kupata Mali na Utajiriwa 
Kifedha, Kiafya na Kiroho sawa na Kumbukumbu ya Torati 8:18.  
 
Leo napenda nikukaribishe katika madhabahu ya Kanisa la Success Chapel (Mlima wa Maombi). Ninatambua 
kuwa kwa uongozi wako wa kusoma mwongozo huu, una hamu ya kumtafuta Mungu kwa bidii na hakika 
ataonekana kwako mara na ninaona historia yako ikiandikwa upya kama mtu aliyekuwa mcha Mungu na Tajiri kwa 
fedha na dhahabu sawa na Mwanzo 13:2 ambayo imetafsiriwa vizuri na Wagalatia 3:13-14 
 
Na Mungu katika Kristo Yesu akionekana kwako, matatizo sugu yanafutika, ugumba wa miaka mingi unaisha, ndoa 
zinapatikana, magonjwa mazito yanaondoka, laana zinatenguliwa, matamko yanakufa, kazi inafunguka, biashara 
inapata wateja, vizuizi vikubwa vinang'oka na ndoa zinajengwa upya; na Baba sababisha,utakachoomba 
kitafanikiwa kama kauli mbiu yetu msimu huu ambayo ni “Napokea Hekima ya Kupata Utajiri na Mali” Kumb. 8:18. 
 
Hekima tunayoizungumzia leo ni ile iliyoainishwa katika Yakobo 3:17 ikiwa na lengo kubwa la hekima hii ni 
kutimiliza unabii alioutoa Yohana kwa Kanisa katika Yohana 3:1:2 “Mpenzi, naomba ufanikiwe katika mambo yote 
na kuwa na afya yako, kaa vile roho yako ifanikiwavyo”  
 
Kuna mambo ambayo yamekuwa sugu katika Maisha ya mwanadamu na haiwezekani kuyatatua isipokuwa kwa 
njia ya kuomba na kufungua, sio kuomba pekee wala kufungua pekee! Hii ndiyo sababu katika mwaka 2025, kwa 
uongozi wa Roho Mtakatifu, mwongozo mkuu wa mfungo wetu ni kupata hekima itokayo juu ili kuweza kupata 
utajiri na mali, kiroho, kiafya na kimwili.  
 
Natamani utambue kuwa chanzo cha hekima yoyote ni kumcha BWANA katika jina la Yesu Kristo, Mithali 1:7 
“Kumcha BWANA ni chanzo cha maarifa” hakuna namna yoyote mwanadamu anaweza kufanikiwa katika mambo 
yote na kuwa tajiri kama amekosa uchaji wa Mungu. Utajiri bila Mungu ni silaha ya Maangamizo! 
 
Kwa kuwa umeamua kumwita Bwana kupitia mlima huu wa maombi, nakusihi, uandike mambo matano tu 
yanayohitaji hekima na maarifa ya kuweza kupata utajiri na mali kwa utukufu wa Mungu ambayo unapenda 
kupeleka mbele za Bwana ambayo utayafanya siri hadi Bwana atakapokutokea!  
 
Ni bora ukajinyima kwa kufunga na kuomba siku Arobaini kwa angalau masaa 20 kwa siku kuanzia saa tatu usiku 
hadi saa 10 jioni ya pili na kupata mwelekeo wa Maisha badala ya kuendelea kubangaiza Baba sababisha,siku, 
mwezi hadi mwezi na mwaka hadi mwaka! 
 
Mungu akubariki sana kwa jina la Yesu! 
 
 
Mch. Dkt. Sako Mayrick 
Mwangalizi Mkuu- Success Chapel  
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Sura ya 1 
 

Kuomba na Kufunga 
 
1.1 Utangulizi  

 
Katika Mwongozo huu wa maombi, ni muhimu kujibu maswali ya msingi ambayo yanaleta hekima na 

maarifa kuweza kujua chanzo, sababu na faida za kuomba na kufunga. Ni muhimu kutambua kuwa hakuna 
mwanadamu amewahi kumuona Mungu katika mwili isipokuwa Bwana Yesu Kristo ambaye alikuja kutukomboa. 
Vivyo vivyo, hakuna mwanadamu amemuona shetani. Kwa nini? Kwa sababu Mungu ni Roho na hao 
wamwabuduo wanapaswa kumuabudu katika roho na kweli. Pia adui ni roho na lengo lake ni kuchinja, kuua na 
kuharibu. Hata hivyo, tunamuona adui kupitia watu anaowatawala na vikwazo vya kiroho anavyoviweka Baba 
sababisha,mara.  
 Kutokana na ukweli huo, ili ulimwengu wa roho uwasiliane na ulimwengu wa mwili ni lazima kuwe na 
madhabahu. Hii ni mahali ambapo roho inakutana na mwili ili kutawala, kumiliki au kudhibitisha matukio 
mbalimbali ya maisha ya mwanadamu.  
Maombi ni moja ya madhabau unayoijenga katika ulimwengu wa roho kwa ajili ya kuruhusu Mungu Kutenda au 
kutotenda jambo sawa na makusudi yake. 
 Hivyo sehemu inayofuata ni kwa ajili ya kutoa ufanunuzi wa baadhi ya mambo ya msingi ya kujua kabla ya 
hatujaingia kwenye maombi.  

 
1.2 Kwa nini tunaomba? 

Ili twende pamoja ni muhimu kujibu maswali ya msingi ambayo nimekuwa nikiulizwa mara nyingi 
tunapoingia hatua hii ya utukufu ya kuomba na kufungua. Swali la kwanza ni kwa nini tunaomba? Tunaomba kwa 
kuwa ndio njia pekee ambayo Mungu ameitumia kuwasilisha mpango wake kwa wanadamu na pia mwanadamu 
kuwasilisha (kuomba) anachokitaka moyoni kulingana na ahadi na maelekezo ya Mungu. Kifupi, maombi ni 
maongezi kati ya Mungu na Binadamu aliyemuumba! Ni jambo la baraka sana na ni aina ya tendo ambalo ni la 
heshima sana kukutana na Mfalme kwa mud ana wakati unaotaka.  

Mungu anajua anachokiwaza juu yako na mipango aliyonayo juu yako na wale wanaokuzunguka lakini 
anahitaji mtu atakayeomba ili afanye na hili tunalipata katika kitabu cha Yeremia 11:29-30 “Maana nayajua 
mawazo ninayowatumainia ninyi, asema BWANA, ni mawazo ya amani wala si ya mabaya, kuwapa ninyi siku 
zenu za baadaye. Nanyi mtaniita, mtakwenda na kuniomba, nami nitawasikiliza.” Napenda kusisitiza sehemu ya 
pili ya nukuu hii, yaani, maombi yana vitu viwili vikubwa navyo ni kumuita Bwana na kumuomba Bwana na Mungu 
wetu ameahidi atatusikiliza pia limethibitishwa na Bwana Yesu katika Yohana16:23-24 “Tena siku ile hamtaniuliza 
neno lolote. Amin, amin, nawaambia, Mkimwomba Baba neno lolote atawapa jina langu! 

  
Tukiangalia kwa kina kidogo alichokisema Bwana Yesu, kwamba, lolote utaloomba, sawa na mapenzi ya 

Mungu, atalifanya! Na limesisitizwa katika kitabu cha Marko 11:22-24 “22Yesu akamjibu, “Mwamini Mungu. 23 
Nawaambieni hakika, mtu akiuambia mlima huu, 'Ondoka hapo nenda kajitupe baharini,' akiamini pasipo kuwa 
na mashaka yo yote kwamba anayosema yatatendeka, atatimiziwa maombi yake. 24 Kwa hiyo nawaambieni, 
lote mnaloomba katika sala, amini kwamba mmekwisha kulipokea nanyi mtapewa” na limesisitizwa zaidi katika  
kitabu cha 1Yohana 5:14-15 “Na huu ndio ujasiri tulio nao kwake, ya kuwa, tukiomba kitu sawasawa na mapenzi 
yake, atusikia. Na kama tukijua kwamba atusikia, tuombacho chote, twajua kwamba tunazo zile haja 
tulizomwomba.” 

  
Kiundani sana, njia pekee ya ulimwengu wa roho kufanya kazi katika ulimwengu huu wa mwili ni kupitia 

madhabahu. Madhabahu mahali au mtu ambapo mwanadamu anapeleka maombi kwa Mungu ambaye ni roho 
sio mwili. Hivyo njia ya kujihudhurisha mbele za Mungu katika maisha ya binadamu ni maombi! Maombi yana 
nguvu na uwezo mkubwa wa kubadilishana jamii, taifa na mtu binafsi kutoka hali moja kwenda nyingine. Bwana 
Yesu alituambia wazi katika kitabu cha Mathayo 6 kuwa maisha ya Mkristo mwenye nguvu na maombi 
yasiyokoma ambayo yalidhibitishwa katika kitabu cha Luka 18:1. Kuomba kwa Mkristo ni jambo endelevu na 
hakuna kuendelea hadi mwisho wa maisha yetu kwa nyakati tofauti. Napenda utambue kuwa kinacholeta 
matokeo ni maombi wakati umefunga na sio mfungo wenyewe. Hivyo,  usifunge kama unajijua kuwa hauna muda 
wa maombi.  

 
1.3 Je ni lazima kufunga? 

Swali la pili ni kwa nini tunaomba na kufunga, je kuomba pekee haitoshi? Hili ni swali gumu kidogo, 
lakini napenda kutuma maandiko na kumwomba Roho ili tupate jibu la utukufu. Napenda utambue kuwa kuna 
mambo katika maisha yanachukua muda mrefu kupata majibu kama ilivyo katika kitabu cha Danieli 9:11-13 
“11.Akaniambia, 'Danieli, wewe unayependwa sana, simama wima usikilize kwa makini maneno nitakayosema, 
maana nimetumwa kwako.' Alipokuwa akiniambia maneno haya, mimi nilisimama nikitetemeka.12.Ndipo yeye 
akaniambia, 'Danieli, usiogope. Mungu alisikia ombi lako tangu siku ile ya kwanza ulipoamua kujinyenyekesha 
mbele yake ili upate ufahamu. Mimi nimekuja kwa ajili ya ombi lako hilo.13.Mkuu wa ufalme wa Persia 

https://biblics.com/sw/biblia/biblia-habari-njema/agano-la-kale/danieli/10/11
https://biblics.com/sw/biblia/biblia-habari-njema/agano-la-kale/danieli/10/12
https://biblics.com/sw/biblia/biblia-habari-njema/agano-la-kale/danieli/10/13
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alinipinga kwa muda wa siku ishirini na moja. Lakini Mikaeli, mmoja wa wakuu, akaja kunisaidia, kwa hiyo 
nikamwacha huko pamoja na mkuu wa ufalme wa Persia …” 

Katika tukio hili, maombi ya Danieli yalizuiliwa na adui kwa siku 21 na kilichomsaidia ni kuomba hadi majibu 
yaliposhuka kwa stahili tofauti ya malaika kutumwa kutokana na aina ya maombi ambayo Danieli alikuwa nayo 
(Kuomba na kufunga). Hii kiwango cha muda wa chini kabisa cha kufungua na kuomba kwa bidi na kupata 
matokeao ni siku angalau 21, sasa unafanya siku 40! Ukifanya kwa uaminifu, utashangaa matokeo yako! Ni 
muhimu utambue kwama unapoingia katika nafasi ya kuomba na kufungua unaanza kuzama ndani ya ulimwengu 
wa roho na roho yako ni lazima iwe karibu zaidi na Mungu. Bwana Yesu aliagiza wanafunzi wake ambao ni mimi 
na wewe waombe bila kukoma lakini kuna wakati akawa wazi kuwa aina fulani ya majini, mapepo, changamoto 
na matatizo ambayo yanahitaji si tu maombi bali na kufunga,Mathayo 17:20-21 “Yesu akawaambia, Kwa sababu 
ya upungufu wa imani yenu. Kwa maana, amini, nawaambia, Mkiwa na imani kiasi cha punje ya haradali 
mtauambia mlima huu, Ondoka hapa uende kule; nao utaondoka; wala halitakuwapo neno lisilowezekana kwenu. 
Lakini namna hii haitoki ila kwa kusali na kufunga”. 

 
Pia katika kitabu cha Mathayo 6:16 ni wazi kuwa Bwana Yesu anategemea wanafunzi wake, mimi na 

wewe, watakutana na changamoto katika maisha ya Baba sababisha,siku ambazo zitawafanya waombe na 
kufunga . Ni muhimu kutambua kuwa kufungua pekee, hakumsaidii Mkristo maana thawabu yetu katika kufungua 
na wala hakumbadilishi Mungu katika mpango wake, lakini kuomba kwa bidii kama Eliya alivyofanya,Yakobo 
5:16-17 “…. na kuomba kwake mwenye haki kwafaa sana, akiomba kwa bidii. Eliya alikuwa mwanadamu 
cmwenye tabia monja na sisi, akaomba kwa bidii mvua isinye, na mvua haikunyesha juu ya nchi muda wa miaka 
mitatu na miezi sita. Akaomba tena, mbingu zikatoa mvua, nayo nchi ikazaa matunda yake.” Kuomba kwa bidii 
(kuomba na kufungua) ndiko kunakobadilisha mambo. Hata hivyo, kuomba ndiko kunakoleta matokeo na 
thawabu na sio kufunga. Hili la mwisho ni njia ya kuifanya roho ya binadamu iweze kujiungamanisha na Mungu 
kwa ukaribu zaidi kwani mwili unakuwa katika hali ya udhaifu.  

 
1.3 Mamlaka ya Mtu mwombaji 

Mtu mwombaji, akijifahamu na kutumia vizuri mamlaka aliyopewa na Bwana Yesu, Luka 10:19 “Tazama, 
nimewapa amri ya kukanyaga nyoka na nge, na nguvu zote za yule adui, wala hakuna kitu kitakachowadhuru.” 
Ikisisitizwa zaidi na Mathayo 10:1“Ndipo Yesu akawaita wanafunzi wake kumi na wawili, akawapa mamlaka ya 
kutoa pepo wachafu na kuponya magonjwa yote na udhaifu wa Baba sababisha,aina” anakuwa na uwezo wa 
kubadilisha nchi, serikali, mazingira na chochote akatakachotia nia kukibadilisha kwa utukufu wa Mungu Baba 
katika Kristo Yesu. 

Hata hivyo, katika hali ya kawaida, kuomba kwa bidii hakuwezi kufikiwa bila kufunga ili kutimiza 
alichokisema Bwana Yesu katika Yohana 4:24-25 “Mungu ni Roho, nao wamwabuduo yeye imewapasa 
kumwabudu katika roho na kweli” na akatupa namna katika Mathayo 17:21 “Lakini namna hii haitoki ila kwa kusali 
na kufunga”.  

Ili kuweza kumwabudu Mungu ni lazima uwe katika roho na haiwezekani ukawa katika roho ukiendelea 
kula chakula maana unapoendelea kuupa mwili chakula unakuwa na nguvu ya kimwili wakati roho kunyong'onyea 
na hivyo kupungua kwa nguvu ya maombi. Wewe ni hekalu la Roho Mtakatifu sawa na kitabu cha 1 Wakorintho 
6:19 “Je, hamjui kwamba miili yenu ni hekalu la Roho Mtakatifu aliye ndani, ambaye mlimpokea kutoka kwa 
Mungu? Nyinyi basi, si mali yenu wenyewe…” ambalo linathibitisha kuwa Mwanadamu ni roho inayoishi katika 
ulimwengu wa mwili na sio vingenevyo! 

 
Napenda utambue kuwa huyu Roho Mtakatifu ndiye aliyekamilisha uumbaji katika kitabu cha Mwanzo 1:1-

3 “Hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi. Nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu, na giza lilikuwa juu ya 
uso wa vilindi vya maji; Roho wa Mungu alitulia juu ya uso wa maji. Mungu akasema, Iwe nuru; ikawa nuru”.  Na 
ni Roho huyo huyo ambaye Bwana Yesu alituahidi na ametualetea katika Yohana 14:16-17 “Nami nitamwomba 
Baba naye atawapeni Msaidizi mwingine, atakayekaa nanyi milele. Yeye ni Roho wa ukweli. Ulimwengu hauwezi 
kumpokea kwa sababu hauwezi kumwona wala kumjua. “ na kusisitizwa katika Matendo 1:8 “Lakini mtapokea 
nguvu, akiisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu” 

Kitu kilichobadilisha ukiwa, utupu na giza katika dunia hii ni tamko la Mungu, na iwe nuru! Hivyo 
unapojisongeza kwa Mungu kwa njia ya kufungua na kuomba, unaruhusu roho yako iwe na uwezo zaidi wa 
kufanya kazi na Roho wa Mungu kwa ajili ya uumbaji (Nuru) ambao Mungu amekusudia kuukamilisha kupitia 
wewe. 

 
Hivyo tambua utakapojiungamanisha na msimu huu wa maombi na kufunga siku arobaini, 

unajiungamanisha na nguvu ya uumbaji kwa ajili ya kuvunja Baba sababisha,aina ya changamoto katika maisha 
yako. Unapoanza maombi ya siku arobaini, adui anatambua kuwa unaingia katika kumuumbua kuhusu uongo 
mwingi, Yohana 8:44 “Asemapo uongo, husema yaliyo yake mwenyewe; kwa sababu yeye ni mwongo, na baba 
wa huo.” ambao amekuwa akiwaambia watu ukiwamo na wewe kuhusu kukosa amani, watoto, kazi, ajali, kufa 
kwa biashara, kukosa ndoa au watoto, umaskini, magonjwa ya kudumu au kujirudia rudia au yasiyopona, msongo 
wa mawazo, hasira, mateso ya mchana, dhambi kama hasira, chuki, uzembe, umbea, uzinzi, wizi, uchawi, 
phonografi na uasherati. Mambo yote haya yanaletwa na mwovu ili kumtoa mwanadamu nje ya mpango wa 
Mungu lakini dawa rahisi na nyepesi ya kuviua ni maombi na kufunga siku arobaini kwa mamlaka. Maombi na 
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kufunga ni njia ya kujenga msuli wa tabia za washindi ambapo ilisisitizwa sana na 2 Nyakati 7:14 “ikiwa watu 
wangu, walioitwa kwa jina langu, watajinyenyekesha, na kuomba, na kunitafuta uso, na kuziacha njia zao mbaya; 
basi, nitasikia toka mbinguni, na kuwasamehe dhambi yao, na kuiponya nchi yao.” Kufunga ni tendo la kuonyesha 
unyenyekevu kwa Mungu. Hii ni hali ya kuachana na kiburi, majivuno, majigambo, kujisikia na kuona wengine si 
kitu. 

 
1.4 Kwa nini siku 40? 

Swali lingine la msingi ni kwa nini tunafanya siku 40? Napenda tutambue kuwa Bwana wetu Yesu Kristo 
alifunga siku 40 kulingana na Mathayo 4:1-11, ambapo Bwana Yesu alimmaliza shetani kama mtoto mdogo na 
mitego yake yote akaing'amua mpaka ikabidi shetani akimbie! Unapoingia katika maombi ya siku 40, inakupa 
ushindi mkubwa sana dhidi ya shetani na mambo yake yote na nguvu ya Mungu kufanya kazi katika maisha yako 
kwa namna ya tofauti. Tambua kuwa maombi ya siku 40 yanabadilisha maisha na ni dhabihu kubwa sana 
kulingana na maandiko matakatifu, kwani ni tendo la kujikana na roho ambayo Mungu ameiweka ndani yako 
ikamilishe uumbaji wa jambo lolote au kuondoa jambo lolote linalokukwaza au kuweka kizuizi katika maisha yako. 
Katika maandiko Matakatifu, maombi ya watu binafsi yalichukua siku 21 au arobaini na maombi ya pamoja na 
taifa au nchi yalichukua siku tatu hadi saba za kufungua na kuomba. Katika maandiko Matakatifu kuna mahali 
pengi ambapo watu walifunga siku 40. Musa alifunga siku 40 mchana na usiku (Kutoka 34:28) na akapewa amri 
10 na alifanya hivi kama mara tatu hivi. Pia Bwana Yesu alifunga siku 40 wakati wa huduma yake na baadaye 
kujaribiwa na adui (Mathayo 4:2) na akamshida kwa kishindo na kutuletea ukombozi wetu. Maombi na kufunga 
ni tabia ya Wakristo tangu kanisa limeanza siku za Jumatano na Ijumaa.  

 
1.5 Je tunafunga chakula tu? Mahusiano je? 

Swali lingine ni je tunafunga chakula tu? Hapana, maombi ya kufunga ni kuachana na mambo yote 
yanayoupa mwili nafasi na kuikosesha roho muda na Mungu. Hivyo katika kufunga itapasa pia kuzuia vitu vingi 
kama vile kusoma mitandao ya kijamii kwa mambo yasiyo ya msingi, kuangalia filamu, kupiga soga au kuwa na 
mabishano yasiyo na maana kama mipira, kuwa na kiasi katika mahusiano (kwa watu waliooana) labda kukiwa 
na ulazima sana. Inakupasa uwe na muda mwingi na Mungu kwa namna zote na kuomba sana. Hii ina maana 
kuwa katika Baba sababisha,saa angalau dakika 20 uzitumie kuomba mahali popote utakapokuwepo na muda 
wa wengine kula wewe ujifiche sehemu na kumuomba Mungu, haipaswi watu wajue labda kwa lazima sana. 
Inakupasa ujihadhari na kufungua bila kuomba ambapo ni sawa na kuamua kujinyima chakula tu na haijawahi 
kumsaidia mtu yeyote! Aidha, nashauri, hili kwa neema ya Mungu ndani yetu, ni kutumia maji ya kawaida ya 
kunywa wakati umefunga chakula na kuachana na mambo mengine yasiyo ya lazima ikiwamo mitando ya kijamii, 
sinema na filamu. Dondoo ndogo ya kufuatilia wakati wa kufungua: 

  
✓ Katika masaa 19 ya kufunga, hakikisha angalau masaa 8-10 unaomba; 
✓ Tengeneza orodha ya mambo yako yasiyozidi matano (5) yasiyowezekana ambayo utakuwa unaombea 

Baba sababisha,siku kupata hekima kwa ajili yake; 
✓ Samehe, soma neno, sikiliza mahubiri na nyimbo za sifa, unganika kwa maombi kwa njia ya mtandao. 

Jiepushe na simu labda ikiwa ni lazima sana; na 
✓ Kuwa msafi na mtanashati na usimwambie mtu unafunga labda ajue tu mwenyewe 
✓ Kumbuka neno kuu la kinabii msimu huu ni Kumbukumbu 8:18, hekima ya kupata mali na utajiri kiroho, 

kiafya na kimwili. 
 
1.6 Mambo ya kuzingatia katika kufungua 

Swali linalofuata ni Je! kuna mwongozo wowote wa kibiblia kuhusu kuomba na kufungua? Ndio, 
unapatikana katika kitabu cha Isaya 58:5-10 “Je! Kufunga namna hii ni saumu niliyoichagua mimi? Je! Ni siku ya 
mtu kujitaabisha nafsi yake? Ni kuinama kichwa kama unyasi, na kutanda nguo za magunia na majibu chini yake? 
Je! Utasema ni siku ya kufunga, na kukubaliwa na BWANA? Je! Saumu niliyoichagua, siyo ya namna hii? 
Kufungua vifungo vya uovu, kuzilegeza Kamba za nira, kuwaacha huru walioonewa, na kwamba mvunje Baba 
sababisha,nira? Je! Siyo, kuwagawia wenye njaa chakula chako, na kuwaleta maskini waliotupwa nje nyumbani 
kwako? Umwonapo mtu aliye uchi, umvike nguo; wala usijifiche na mtu mwenye damu moja nawe? Ndipo nuru 
yako itakapopambazuka kama asubuhi, na afya yako itatokea mara, na haki yako itakutangulia; utukufu wa 
BWANA utakufuata nyuma ukulinde. Ndipo utaita, na Bwana ataitika; utalia, naye atasema, Mimi hapa. Kama 
ukiindoa nira; isiwepo kati yako, wala kunyosha kidole, wala kunena maovu, na kama ukimkunjulia mwenye njaa 
nafsi yako, na kuishibisha nafsi iliyoteshwa; ndipo nuru yako itakapopambazuka gizani, na kiwi chako kitakuwa 
kama adhuhuri.” Napenda utambue maeneo makuu matano ya kuzingatia umefunga kutokana na Maandiko hapo 
juu:- 

 
1. Ukiwa umefunga usitangazie watu, wakijua sio tatizo lakini usijionyeshe mnyonge, au umechoka, hakikisha 

umepaka mafuta vizuri na watu wasikuelewe! Chomoka kwa ujanja kama nyoka wakati wanapokula au jifiche 
sehemu uombe hata kama itabidi utembee hapo nje kidogo, lakini usionekane na watu unafanya nini. Usifanye 
kufunga matangazo ya kumwambia Baba sababisha,mtu, akijua sio neno lakini kuwa mjanja na ulimi wako, 
Mathayo 6:16-18 
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2. Ukiwa umefunga, unatakiwa usaidie maskini katika familia yako, ukoo wako, majirani kwa kadiri ya uwezo 
Mungu aliokujalia. Ukifanya hivi utaona matokeo ya haraka sana! Kufunga sio ubahili bali ni kutoa, hivyo ni vizuri 
chakula ulichopanga kula mchana, wape maskini, chakula au fedha hizo kwa imani. 

3. Ukiwa umefunga, samehe watu wote waliokukwaza na usiwe na mzigo wa mtu yeyote, achilia ni majira ya 
kuwaachilia watu na kuanza upya. Usiongelee ubaya wa mtu yeyote na usiwe kipaza sauti cha shetani kwa jambo 
lolote kwa kujiongelesha tu upuuzi! Jiepushe na maombi yoyote yasiyo ya kimungu kama mpira, ubishi na 
vibonzo. 

4. Ukiwa umefunga hakikisha nusu ya muda wako wa mfungo umeutumia kuomba kwa namna yoyote ile ili 
kuwa karibu na Mungu. 

5. Ukiwa na mzigo, ruhusu hata kufunga masaa 24 au 36 ukitumia maji ila uwe makini kwa kufuata ufahamu 
wakati wa kufungua kama watu wanaopotea kwa kukosa maarifa. Usiige mtu fulani anayeongea habari za 
kufunga kavu, angalia sana mwisho wa mtu mwenye tabia hizo ni magonjwa, hivyo fanya kadri Bwana 
anavyokuwezesha. Mfungo wa usiku uambatana na mafunuo ya ajabu sana wakati wa ndoto, siku ya kwanza 
inakuwa ni shida ili ukiishazoea unapata nguvu. Kama ni mtu unayefanya kazi, ukiona nguvu zinaisha, tumia maji 
kwa wingi, kufunga kusikufanye kutekeleza huduma ambazo watu wengine wanahitaji kutoka kwako bali ufanye 
kwa hekima ili upate muda wa kuomba! 

6. Katika mpangilio wa maombi haya, tutakuwa tunafunga katika ya masaa 19 hadi 20 kwa siku. Hii ina 
maanisha, Baba sababisha,siku hadi saa 10 jioni na kuanza tena saa tatu (3) usiku hadi saa 10 jioni kesho yake. 
Hii ina maana, muda wa kula utakuwa kati ya saa 10 jioni hadi saa tatu(3) usiku tu kwa siku zote arobaini za 
maombi. Jitahidi kuwa na zaidi ya saa moja katika mlo wako wa mwisho na kulala. 

7. Usiwe na pupa katika kufungua, ni kutumia busara chai au maji ya moto yasiyo na sukari au yaliyo na 
sukari kidogo sana na kusubiri hata nusu saa kabla ya kula kitu kingine. Ni vema kuanza na vitu laini kwa kiasi 
na usile chakula kingi sana, jitahidi kuwa na nidhamu, ni bora kula kidogo kuliko kula kwa kupitiliza, yaani usiwe 
mlafi bali kula kwa ajili ya nguvu na sio kushiba ili uendelee kuwa katika roho muda mwingi na kutojitia majaribuni 
kwa siku inayofuata. 

8. Baba sababisha,mara uwe na notebook ya kuandika mafunuo na maagizo ya Mungu wakati unapokuwa 
umefunga ikiwemo ndoto na maono.  

 
9. Inashauriwa uwe na kijitabu kidogo ambacho utaweza kuandika mambo yako binafsi ambayo unataka 

Bwana akufanyie kupitia maombi ya siku 40 ili kuwa ushuhuda kwako na vizazi vyote vijavyo (kadiri BWANA 
atakavyoruhusu) juu ya wema na fadhili za Bwana, hususani, neno letu kuu la Kumb. 8:18. Mwamini Mungu kwa 
mambo makubwa na uwe mwaminifu na kuwa na nidhamu katika msimu huu wa maombi. 

 
10. Matokeo ya kufunga kulingana na ahadi za BWANA katika Isaya 58: 5-10 ni pamoja na: Nuru yako 

itapambazuka; afya yako itatokea mara; haki yako itakutangulia; utukufu wa BWANA utakufuata nyuma ukulinde; 
utaita na BWANA ataitika; utalia naye atasema niko hapa; nuru yako itapambazuka gizani na kiwi chako kitakuwa 
kama adhuhuri.  

 
Ili kupata hayo ni lazima ufuate masharti katika Isaya 58:5-10 ni: fungua vifungo vya uovu (ombea); legeza 

Kamba na nira; kuwaachia huru walionewa (ombea); kuwagawia wenye njaa chakula; kuwaleta maskini waliotupwa 
nje nyumbani kwako; kumvika nguo aliye uchi; kutojificha na mtu mwenye damu moja nawe; kuondoa nira; 
kunyosha kidole; kutonena uovu; kumkunjulia mwenye njaa nafsi yako;   na kuishibisha nafsi iliyoteswa 
 
1.7 Dira ya Mwongozo huu 

Ni muhimu sana kujua mada kuu ya mfungo wa mwaka huu wa maisha ya Mkristo binafsi, utumishi na huduma 
ambayo ni “Napokea Hekima ya Kupata Utajiri na Mali”. Maandiko katika kitabu cha Yakobo 3:17  “Lakini hekima 
itokayo juu, kwanza ni safi, tena ni ya amani, ya upole, tayari kusikiliza maneno ya watu, imejaa neema na matunda 
mema, haina fitina, haina unafiki” lengo kubwa la hekima hii ni kutimiliza kusudi la Mungu katika Kumbukumbu 
8:18 “Bali utamkumbuka BWANA, Mungu wako, maana ndiye akupaye nguvu za kupata utajiri; ili alifanye imara 
agano lake alilowapa baba zako, kama hivi leo” 
Swali kuu, ni agano gani hilo ambalo Bwana aliwapa baba zetu, hebu tuangalie Wagalatia 3:13 “Kristo alitukomboa 
katika laana ya torati, kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu; maana imeandikwa amelaaniwa Baba 
sababisha,mtu aangikwaye juu ya mti; ili kwamba baraka ya Ibrahimu iwafikilie Mataifa katika Yesu Kristo, tupate 
kupokea ahadi ya Roho kwa njia ya Imani” lakini pia Wagalatia 3:29 inasisitiza “Ikiwa nyinyi ni wa Kristo, basi ni 
wazawa wa Abrahamu, na mtapokea yale aliyoahidi Mungu.” Hekima katika namna ya rohoni ni uwezo wa kufanya 
Mawazo na utendaji wa binadamu kupokea signal kutoka kwa Mungu ili kutimiliza kusudi lake juu ya jambo lolote 
na hivyo kutokufanya kosa sawa na Ayubu 42:2 “Najua ya kuwa waweza kufanya mambo yote, Na ya kuwa 
makusudi yako hayawezi kuzuilika.” 

Ukisoma kitabu cha Mwanzo Sura ya 12:1-7 unagundua kuwa Ibrahimu alibarikiwa na Mungu kuwa baraka 
kwa watu wengine na mtu yeyote atakeyemlaani Ibrahimu amelaaniwa na atakeyebarikiwa naye atakuwa 
amebarikiwa. Ukisoma kitabu cha Mwanzo 13:2 unagundua kuwa Ibrahimu akubarikiwa tu kiroho bali alipewa 
neema na utajiri wa fedha na mali ikiwemo Wanyama, fedha na dhahabu!  
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Hakuna namna ya kuishi mbingu duniani bila kuwa na nguvu kwa sababu adui shetani sio mstaarabu hata 
kidogo ni jitu la ovyo ovyo sana na lengo lake kubwa ni katika Yohana 10:10, ni kuua, kuiba na kuharibu. Shetani 
ni mwizi na ili kumshinda mwizi na laghai wa kimataifa sawa na Yohana 8:44 kwamba yeye ni muongo na muovu 
tangu zamani na mtu uliyebeba silaha za Kristo lazima uwe na nguvu za kiroho ambazo tunapata kupitia maombi 
ya kufunga na kuomba. Kwa kifupi, maombi yanakusogeza karibu na uwepo wa Mungu na unaposogea karibu 
na Mungu kuna nguvu unapokea ili kufunua mambo mengi yaliyojificha katika ulimwengu wa roho sawa na Isaya 
45: 2-3 “2Nitakwenda mbele yako, na kupasawazisha mahali palipoparuza; nitavunja vipande vipande milango 
ya shaba, na kukata-kata mapingo ya chuma; 3nami nitakupa hazina za gizani, na mali zilizofichwa za mahali pa 
siri, upate kujua ya kuwa mimi ni BWANA, nikuitaye kwa jina lako, naam, Mungu wa Israeli”.  

 
Ukimaliza siku arobaini za mfungo huu, utakuwa na mamlaka makubwa sana katika ulimwengu wa roho 

na  Baba sababisha,unachotamka kwa jina la Yesu kitatokea katika mwili na hivyo kumnyang'anya shetani 
chochote alichokiiba katika maisha yako kuanzia ndoa, ajira, biashara, biashara, gumba au utasa, uhaba wa 
maombi, magonjwa na udhaifu wake, maonevu ya adui nk Hakuna jambo lilitakalokuwa gumu kwako katika 
maisha haya mengine, ndiyo maana Bwana Yesu alituambia katika Mathayo 6:31 - 34. “Msisumbuke, basi, 
mkisema, Tule nini? Au Tunywe nini? Au Tuvae nini? Kwa maana hayo yote Mataifa huyatafuta; sababu Baba 
yenu wa mbinguni anajua ya kuwa mnahitaji hayo yote. Bali utafuteni kwanza ufalme wake, na haki yake, na 
hayo yote mtazidishiwa” Hivyo ni wazi kuwa tunapoingia katika maombi na kufunga tunautafuta ufalme wa Mungu 
na maisha yetu ya kiroho yakiwa mazuri, Mungu atatuungamanisha na watu sahihi kwa ajili ya mahitaji yetu ya 
mwili na kutuonesha milango ya fursa mipana sana. Bwana Yesu hakuwahi kuomba chakula, malazi wala mavazi 
na hata kodi kipindi chote cha huduma yake! Aliwekeza katika maombi na kufunga na mambo mengine yote 
yalimfuata! Ninaona Mungu Baba akikupa Baba sababisha,unachokihitaji kwa maisha haya kwa kadiri uweza na 
utajiri wake ulio katika Kristo Yesu! (Wafilipi 4:19).  

Bwana Yesu, aliwekeza katika maombi na kufunga na mambo mengine yote yalimfuata! Ninaona Mungu 
Baba akikupa Baba sababisha,unachokihitaji kwa maisha haya kwa kadiri uweza na utajiri wake ulio katika Kristo 
Yesu! (Wafilipi 4:19). Aliwekeza katika maombi na kufunga na mambo mengine yote yalimfuata! Ninaona Mungu 
Baba akikupa Baba sababisha,unachokihitaji kwa maisha haya kwa kadiri uweza na utajiri wake ulio katika Kristo 
Yesu!  

Upande wa pili wa maombi ya maombi haya napenda utambue kuwa Bwana Yesu aliagiza katika Mathayo 
28:19-20 “Basi, enendeni, mkawafanya mataifa yote kuwa wanafunzi, mkiwabatiza kwa jina la Baba , na Mwana, 
na Roho Mtakatifu; na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi; na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku 
zote hata ukamilifu wa dahari” Kitu ambacho ni kigumu katika maagizo haya ni kupata watenda kazi waliojitoa 
maana nafsi tayari ziko na zimeandaliwa kuvunwa. Hii ndio sababu, Bwana Yesu, Mfalme wa wafalme na Bwana 
wa mabwana aliweka wazi katika Luka 10:2 “Akawaambia, Mavuno ni mengi, lakini watenda kazi ni wachache; 
basi mwombeni Bwana wa mavuno apeleke watenda kazi katika mavuno yake”  

Hivyo mwelekeo wa maombi yetu ya siku arobaini itaambatana na uinjilisti wa ngufu na kuomba Mungu 
kwa ajili ya watenda kazi ili wewe na nguvu za kiroho.  

Kifupi, dira ya maombi ni kujinyenyekeza kiroho ili kumuomba Mungu Baba katika jina la Yesu kwa ajili ya 
kupokea baraka za Ibrahimu na kufanikisha mavuno ya nafsi kwa kiwango kikubwa. 

Ni muhimu sana ukakumbuka jambo la muhimu sana wakati huu wa mfungo nalo ni kutoa sadaka kwa 
wajane, yatima na wasiojiweza kadri Mungu atakavyokuwezesha.  

 
1.8 Neno la ukamilifu 

Ninakusihi kama Mtumishi wa Kristo, ujiungamanishe nasi kwa ajili ya maombi haya ambayo yametolewa 
mwongozo kupitia kijitabu hiki kwa ajili ya ushindi wa kudumu katika maisha yako ya kiroho. Hebu amua kuwa 
mwaminifu kwa Bwana wako katika siku hizi arobaini bila kisingizio chochote na kumjaribu Mungu katika hili ili 
uone matokeo yake kulingana na Isaya 58:5-10. 

Napenda nikuthibitishe kuwa unapofanya maamuzi haya utaona maisha ya mbinguni duniani kwa uhalisia 
na Baba sababisha,utakalolifanya litafanikiwa na Bwana ataweka utiisho wako kwa watu wote wanaokuzunguka 
kwa utukufu wa jina lake. Pia utakuwa Balozi wa kweli wa Yesu Kristo hapa duniani na utaishi kama Bwana Yesu 
alivyoishi ukiacha historia kulingana na Matendo 10:38” Habari zaYesu wa Nazareti (Andika jina lako ..........), 
jinsi Mungu alivyomtia mafuta na nguvu, naye akatembea huku na huku akihubiri habari njema na kuponya wote 
walioonewa na ibilisi” na kutimiza kwa lile la Mwanzo 13:2 “Naye (Andika jina lako ……) Abraham alikuwa ni Tajiri 
sana kwa mifugo, kwa fedha na kwa dhahabu”. Nami nasimama kama Yohana alivyomtakia Mzee Gayo katika 3 
Yohana 1:2 “Mpenzi, naomba ufanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya yako, kama vile roho yako 
ifanikiwavyo” 

 
Karibu tuanze pamoja kuanzia tarehe 1/8/2025 hadi 9/9/2025 na Mungu akubariki sana katika Kristo Yesu 

Bwana wetu! 
 

Neema ya Bwana wetu Yesu Kristo iwe pamoja nanyi nyote tangu sasa na hata milele, amina! 
Yeye awezaye kuwalinda na ubaya wote, awalinde hadi mfikie mwisho mtimilifu wa imani yetu katika Kristo 

Yesu! 
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Dondoo za Kuzingatia 
 
Kufunga na kuomba ni nini? 
✓ Kujitenga na vurugu za mwili na dunia na kuipa nafasi roho yako kuwasiliana na Mungu! 
✓ Ni kuweka kujitegemea kando na kumwamini Mungu kwa ajili ya majwabu makubwa kanisna 
✓ Kuangalia ratiba yako na kumwomba Mungu jinsi ya kupanga upya mambo kutengeneza nafasi ya 

kuomba (kufunga bila kuomba ni kukaa na njaa bila faida yoyote) 
✓ Tengeneza nafasi ya kutumia muda na Mungu 
✓ Kukata kitu kutoka kwa maisha yako kinachokuwezesha kujaza nafasi hiyo ya kumtafuta Mungu na 

kuomba 
✓ Kuongeza ukaribu na Mungu kwa kumtafuta 
✓ Kujiweka sawa na mapenzi ya Mungu 
✓ Sio mgomo wa njaa au njia ya kumdanganya Mungu 
✓ Sio kwa watu wa kiroho sana, lakini kwa Baba sababisha,mtu anayependa kuijenga na kuipa nguvu roho 

yake 
 
Mambo ya Kuzingatia katika Mwongozo huu: 
✓ Kabla ya Kuomba hakikisha umesoma maandiko yote yaliyoainishwa. Nguvu ya Maombi na kufunga 

inatokana na ahadi za Mungu. Jua ahadi za Mungu kisha omba. 
✓ Omba kwa kutafakari na tambua kuwa huu ni mwongozo tu na sio maombi, Baba sababisha,kipengele ni 

muhimu kukizamia ili kuwe na matokeo 
✓ Kubali kumsikiliza Roho Mtakatifu katika hatua zote za maombi 
✓ Kuanzia siku ya kuanza maombi na kufunga, mlango wako wa ndoto utafunguka (kama utachelewa, 

omba na utapewa), mwombe Roho Mtakatifu akusaidie. Tafuta mwongozo wa ndoto na tafsiri ili kupona. Hivyo 
usisahau kuwa na kijitabu au daftari la kuandika kile Mungu anachoongea nawe kupitia mahubiri, maombi, 
ndoto na sauti ya moja kwa moja au watumishi wake. 

✓ Ishi Maisha ya kujinyima mitandao na vitu vingine vya muda, soma neno, sikiliza maombi mtandaoni, 
tunatuma maombi Baba sababisha,siku 

✓ Kuwa na maombi yako ya mambo yako binafsi yasiyozidi matano kwa mwaka huu na ujao 
✓ Jiepushe na dhambi kama ukoma, na jitahidi kuishi maisha matakatifu ili kusiwa na sababu ya maombi 

yako kudhuiliwa. 
  



Success Chapel, Dodoma – Mwongozo wa Maombi ya siku 40 2025 – Prayer  Call 0758531973 8 

Ukiri wa Baba sababisha,siku: 
 

Tuombe: 
Baba yetu uliye mbinguni, nakushukuru kwa Fadhili, Neema na Huruma zako! Nakuomba leo unijaze 

mapaji ya Roho wa Hekima, Maarifa na ufahamu katika kukujua wewe katika jina la Yesu Kristo sawa na 
Wafilipi 3:10-14! Ninaomba Bwana unipe nguvu za kupata mali na utajiri wa kiroho, kiafya na kiuchumi katika 

jina la Yesu sawa na Kumbukumbu 8:18! Achilia nguvu ya Roho wako Mtakatifu aniongoeze milele hadi wakati 
wa kuja kwako, katika jina la Yesu, Ameni sawa na Warumi 8:14-17! 
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Sehemu ya 1 

Muktadha wa Maombi ya Utajiri na Mali 
 

Somo la msimu huu wa maombi limekuwa na ukakasi kidogo, lakini ni muhimu kusema ukweli hata kama 
ni mchungu. Watu wengi, kutokana na mtazamo tofauti hawapendi kupewa mbinu za kupata utajiri kwa sababu 
wamedanganywa sana au kutapeliwa katika eneo hili. Hata hivyo, kunapokuwa na simu feki haina maana 
hakuna simu original! Kukiwe na elimu feki pia kuna elimu feki na elimu original! Hivyo kuwa na kitu feki haina 
maana kile halisia ni kibaya na kisifundishwe tena!  

Kulingana na kitabu cha Zaburi 112:1-3 ni mpango wa Mungu kuwabariki watu wake na kuwafanya 
matajiri na kuwa na mali ili atimilize kusudi lake kwa wanadamu kupitia wao na kuwadharau wasio Baba 
sababisha, Mungu wanaopenda kujitukuzi na kuwadharau watu wengine. Zaburi 112: 1-3 “1  Haleluya. Heri mtu 
yule amchaye Bwana, Apendezwaye sana na maagizo yake. 2  Wazao wake watakuwa hodari duniani; Kizazi 
cha wenye adili kitabarikiwa. 3  Nyumbani mwake mna utajiri na mali, Na haki yake yakaa milele. 4  Nuru 
huwazukia wenye adili gizani; Ana fadhili na huruma na haki.” 

Ili kutafuta uwezo wa kupata utajiri kupitia maombi ili kutimiza kusudi la Uwakili katika mwili wa Kristo 
Hivyo ni muhimu kuomba mwongozo wa Kiungu katika:  

 
a. Masuala ya Kiroho 3 Yohana 1:2;  
b. Masuala ya kifedha Kumbukumbu 8:18;  
c. Baraka za ustawi; na  
d. Hekima ya kusimamia rasilimali kwa ufanisi; Wagalatia 3:14, 29 

 
 Hoja mahususi za maombi zinaweza kujumuisha kuomba utoaji wa Mungu, uwezo wa kutengeneza 

mali, na neema ya kuwa msimamizi mzuri wa mali. Zaidi ya hayo, maombi ya mafanikio ya kifedha, kushinda 
vikwazo vya utajiri, na kupatana na mapenzi ya Mungu katika maamuzi ya kifedha pia yanafaa. 

 
Masuala ya Kuzingatia: 
1. Kutafuta Mwongozo na Hekima ya Kimungu  (Mwanzo 12:1-7, Mwanzo 13:2, Kumb. 8:18; Kumbu.28:1-13 na 3 
Yohana 1:2: 
 

a. Omba hekima ya kufanya maamuzi sahihi ya kifedha (Luka 6:38): Pata maarifa ya kutosha kifedha, 
Uliza mwongozo katika kusimamia fedha, kufanya uwekezaji, na kushughulikia fursa za biashara. 

b. Omba kwa ajili ya utambuzi katika masuala ya kifedha (Mithali 21:20:Uliza uwezo wa kutambua 
fursa na kuepuka mitego katika shughuli za kifedha. 

c. Omba ufahamu wazi wa mapenzi ya Mungu kwa ajili ya fedha zako:Tafuta mwongozo wa jinsi ya 
kuoanisha malengo yako ya kifedha na makusudi Yake. 

2. Kuomba Baraka na Mafanikio: 
a. Omba kwa ajili ya utoaji wa fedha na wingi: 

Omba utoaji wa Mungu ili kukidhi mahitaji yako na kupata utele katika fedha zako. 
 

b. Omba kwa ajili ya utajiri na ustawi (Mithali 21:20, Mithali 13:22): 

Uliza uwezo wa kuunda utajiri na uzoefu wa ustawi katika maisha yako. 
c. Ombea mafanikio ya kifedha (Mithali 3:9-10): 

Omba Mungu aingilie kati katika kushinda changamoto za kifedha na kupata mafanikio katika hali yako ya 
kifedha. 

d. Omba kwa ajili ya kuondolewa laana au vikwazo vyovyote vya ustawi wa kifedha 

3. Tambua kuwa wewe ni Wakili wa Kristo katika Masuala ya Utajiri: 
 

a. Omba neema ya kuwa msimamizi mzuri wa mali (Malaki 3:8-10):Uliza uwezo wa kusimamia rasilimali 
kwa busara, kuwa mkarimu, na kuleta matokeo chanya na utajiri wako. 

b. Ombea moyo wa ukarimu na huruma:Uliza moyo ambao uko tayari kushiriki baraka zako na wengine 
wanaohitaji. 

c. Ombea uwezo wa kusawazisha mafanikio ya kimwili na ukuaji wa kiroho:Omba mwongozo wa 
kutumia mali kumheshimu Mungu na kuwatumikia wengine na si kwa ajili ya kutimiliza matamanio ya 
moyo wako. 

4. Kushughulikia Mahitaji na Changamoto Maalum: 
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a. Omba msamaha wa madeni (Mithali 22:7, Warumi 13:8): Omba msaada wa Mungu katika kushinda 
madeni na mizigo ya kifedha. 

a. Omba kwa ajili ya kushinda vikwazo vya utajiri:Omba msaada wa Mungu katika kuondoa vikwazo 
kama vile ukosefu wa fursa, ukosefu wa ujuzi, au mifumo mbaya ya kifedha. 

b. Ombea uvumilivu kupitia changamoto za kifedha:Omba nguvu na uthabiti ili kushinda vikwazo vya 
kifedha na uendelee kujitahidi kufikia malengo yako. 

5. Kutafuta "Nguvu ya Kupata Utajiri": 
a) Omba Mungu akuachilie nguvu za kupata utajiri: 

Omba nguvu za Mungu zionekane katika maisha yako, kukuwezesha kupata mali na mafanikio. 
b) Omba Mungu aweke agano lake la utajiri na wewe: 

Omba ahadi ya Mungu ya mafanikio itimie katika maisha yako. 
 

c) Ombea "hazina zilizofichwa za giza" Isaya 45:3: 

Omba Mungu akufunulie fursa na rasilimali zilizofichwa ambazo zinaweza kusababisha utajiri. 
 

d) Omba neema na baraka za Mungu (Yeremia 17:7-8): 

Omba neema ya Mungu ikae juu yako na juhudi zako, na kupelekea mafanikio ya kifedha. 
 
Mazingatio Muhimu (Mithali 16:1-3; Yeremia 29:11-12): 
 

a) Sawazisha maombi yako na kanuni za kibiblia: 

Hakikisha kwamba sala zako zinapatana na Neno la Mungu na kanuni za uadilifu, ukarimu, na usimamizi-
nyumba wenye kuwajibika. 
 

b) Chukua hatua za vitendo : 

Usiombe tu mali; chukua hatua zinazofaa ili kufuatia miradi yako ya kifedha, kama vile kufanya kazi kwa bidii, 
kusitawisha ustadi, na kusimamia fedha zako kwa hekima. 
 

c) Kuwa mvumilivu na thabiti (Isaya 40:28-31): 

Wakati wa Mungu sio wakati wetu Baba sababisha,wakati. Kuwa na subira katika kutafuta mali na kudumu katika 
maombi yako. 
 

d) Kumbuka kusudi la utajiri (Yeremia 29:11-12): 

Utajiri ni chombo ambacho kinaweza kutumika kuwabariki wengine na kuendeleza ufalme wa Mungu. Weka 
kusudi hili akilini unapoomba mali. 
 
 

Siku ya 1 
 

Shukrani na Maombi ya Rehema 
 
Neno la Kusimamia:  
Zaburi: 51, 32 
Danieli 9, 1 Yohana 1 na Waefeso 4 
Wimbo: Tenzi Na. 10 – Usinipite Mwokozi 
 
Mwongozo wa Maombi:  
 

1. Mungu wangu katika jina la Yesu, nakushukuru kwa kuwa wewe ni mwema na Fadhili zako zadumu milele 
yote. Asante kwa Maisha na uhai ulionipa! Asante kwa Baba sababisha,baraka uliyonizungushia Maisha 
yangu na familia yote, pokea sifa, heshima na shukrani!; 

2. Ee Bwana nakushukuru kwa rehema na neema yako isiyokwisha juu ya maisha yangu na familia yangu; 
3. Asante kwa kutoruhusu waovu kutawala maisha yangu katika jina la Yesu; 
4. Asante kwa kufanya mawazo ya waovu kuwa bure juu ya maisha yangu na familia yangu; 
5. Asante kwa kutoniruhusu kuona aibu na fedheha; 
6. Asante Baba kwa kunirudishia tumaini kwa rehema zako; 
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7. Asante kwa amani yako ya milele inayonizunguka mimi na familia yangu, kwako uwe utukufu wote katika 
jina la Yesu; 

8. Bwana naomba rehema zako kwa njia zote nimekutenda dhambi kwa maneno yangu naomba unirehemu; 
9. Kwa njia zote nimeumiza watu kupitia maneno yangu naomba unisaidie kurekebisha na rehema zako zinene 

kwa ajili yangu kwa jina la Yesu; 
10. Kwa njia zote nimeumiza watu wengine kupitia mtindo wangu wa maisha, Naomba nisaidie nianze kuishi 

sawa kwa rehema zako, naomba unisamehe kwa jina la Yesu; 
11. Baba naomba unisamehe kwa kutofanya mambo sahihi kwa wakati sahihi, Naomba nionee huruma na 

neema kwa jina la Yesu; 
12. Bwana naomba unisamehe kwa njia zote nilizosema uwongo na kuwashtaki watu wengine bila kufanya 

uchunguzi wa kutosha, Naomba nionyeshe huruma yako kwa jina la Yesu; 
13. Naomba nisamehe Bwana kwa njia zote ambazo nimewahukumu vibaya na kuwakosoa watu wengine, 

nionyeshe huruma yako Bwana, kwa jina la Yesu; 
14. Ee Bwana naomba unisaidie kuwaona wengine kama unavyowaona, kwa rehema zako kwa jina la Yesu; 
15. Ee Bwana naomba unisamehe kwa njia zote nilizosema uwongo chini ya shinikizo au kwa woga 

usiojulikana, Naomba nirehemu na unisaidie kuwa jasiri kama simba kwa jina la Yesu; 
16. Baba inuka ili kunisafisha na Baba sababisha,udhalimu kwa jina kuu la Yesu Kristo; 
17. Baba sababisha, nuru yako ya upendo iangaze juu ya moyo wangu katika jina kuu la Yesu Kristo; 
18. Baba Naomba nisaidie kuwahurumia wengine kama vile unavyonihurumia katika jina kuu la Yesu Kristo; 
19. Nisaidie kuwapenda wengine kweli kama mimi mwenyewe kama ni mapenzi yako, katika jina la Yesu; 
20. Nisaidie kutafuta wema wa wengine kwa kweli kama Yesu Kristo alivyofanya; 
21. Nisaidie kupenda na kuwa na amani na wengine kwa dhati katika jina kuu la Yesu Kristo; 
22. Baba naomba unisamehe kwa njia zote nimekuwa siendani na mgawo ulionipa, rehema zako zinende kwa 

ajili yangu kwa jina la Yesu. 
23. Bwana naomba unirehemu na unisamehe katika maeneo yote ambayo nimeasi maagizo yako kwa 

makusudi, nisaidie kuwa mtiifu kwa mapenzi yako tangu sasa, kwa jina la Yesu; 
24. Baba Naomba nisafishe na udhalimu wote na amani yako ijaze maisha yangu kwa jina la Yesu; 
25. Kwa njia zote sijathibitisha kuwa mfano mzuri wa waumini wa mawazo, matendo na maneno yangu, naomba 

unionee huruma yako na unisamehe kwa jina la Yesu; 
26. Bwana naomba unisamehe dhambi zote za utoto wangu ambazo sijaungama kwako, na zile ambazo 

nimezisahau, zisiniathiri vibaya siku zijazo katika jina la Yesu Kristo; 
27. Kwa njia zote sijawa mzazi mkamilifu kwa watoto wangu, Bwana naomba unirehemu na uniongoze kwenye 

ukamilifu kwa uweza wako, katika jina kuu la Yesu Kristo; 
28. Bwana Naomba ruhusu moyo wangu ukubali Neno lako Baba sababisha,siku ya maisha yangu katika jina 

kuu la Yesu Kristo; 
29. Naomba nisaidie Baba kwa kweli kuhifadhi Maneno yako moyoni mwangu nisije nikakutenda dhambi kwa 

jina la Yesu;  
30. Naomba nisaidie Bwana nijazwe na huruma yako ili nami niwaonee huruma wengine jinsi ulivyonihurumia 

kwa jina la Yesu; 
31. Bwana Naomba nisaidie kuwa mvumilivu ninaposhughulika na watu wengine katika jina kuu la Yesu Kristo; 
32. Ninapokea neema ya kusahihisha Baba sababisha,wakati kwa upendo na sio kwa hasira ili nitimize mapenzi 

ya Mungu katika jina kuu la Yesu Kristo; 
33. Nisaidie kuwa na matendo mema Baba sababisha,wakati a na  mikono yangu kuwa ya yenye faida kwa jina 

kuu la Yesu Kristo; 
34. Rehema zako ziseme kwa ajili ya taifa letu na Naomba uturudishe mahali tulipopoteza hazina kwa jina kuu 

la Yesu Kristo; 
35. Bwana naomba unisamehe kwa njia zote nimewadharau watu wa Mungu uliowaweka juu ya maisha yangu 

na Naomba unirehemu, katika jina kuu la Yesu Kristo; 
36. Baba naomba unirehemu kwa njia zote nimeacha kukusanyika kwa ndugu katika jina kuu la Yesu Kristo; 
37. Baba naomba unisamee kwa njia zote nimesema maneno ya kutisha kwa hasira dhidi ya watu wengine, 

naomba nisamehe na unirehemu kwa jina la Yesu; 
38. Naomba Baba, ondoa dhambi za mababu zangu maishani mwangu, nisaidie nisilipe makosa yao kwa jina la 

Yesu; 
39. Baba naomba unisamehe Baba sababisha,dhambi ambayo adui anashikilia, kunishtaki mchana na usiku 

mbele za Mungu, rehema zako zinene kwa ajili yangu kwa jina la Yesu; na 
40. Bwana Baba sababisha, vinywa vya washtaki wote wanaosema dhidi ya maendeleo yangu vifungwe na 

kunyamazishwa kwa jina kuu la Yesu 
 
 
 
 
 

  



Success Chapel, Dodoma – Mwongozo wa Maombi ya siku 40 2025 – Prayer  Call 0758531973 12 

Siku ya 2 
Kuliombea Taifa langu Amani 

(Yeremia 29:7) 
 

Usomaji wa Zaburi: Zaburi 3 
Maandiko: 1 Timotheo 1:1-4; 2 Mambo ya Nyakati 7:14, Yeremia 29, Kutoka 15:25, Yeremia 30:17, 3 Yohana 1:2 
Tenzi: Mteteeni Yesu: Tenzi Na. 71 
 
Kumbuka: Yeremia 29:7 “Kautakieni amani mji ule, ambao nimewafanya mchukuliwe mateka, mkauombee kwa 

BWANA; kwa maana katika amani yake mji huo ninyi mtapata amani” 
 
Mwongozo wa Maombi 
1. Ee Bwana nalibariki jina lako takatifu kwa fadhili zako za kimungu juu ya nchi yetu;  
2. Asante kwa upendo wako juu ya taifa hili licha ya makosa yetu yote;  
3. Asante kwa kutoturuhusu kugawanyika, umetuweka pamoja, jina lako litukuzwe; 
4. Asante kwa kutolifuta taifa hili kwa hasira yako; 
5. Asante kwa nafasi nyingi ulizotupa kurekebisha mambo; 
6. Asante kwa wachungaji, manabii na viongozi wote wa kiroho uliotupatia ili kutuongoza vyema; 
7. Asante kwa neema ya kuishi, hata kwa kiwango cha juu cha mfumuko wa bei, umetuweka hai; 
8. Asante kwa mipango mizuri uliyonayo kwa taifa hili; 
9. Asante kwa sababu njaa haijatawala ardhi yetu licha ya vitisho vyao vyote; 
10. Asante kwa kuwafanya waovu kushindwa kulipindua taifa hili; 
11. Asante kwa kufungua mawazo ya watu kuona kuwa mambo yanaweza kuwa bora; 
12. Bwana tunaomba rehema zako, katika Baba sababisha,tulilomwaga damu juu ya nchi hii,utuonee 
huruma yako kwa jina la Yesu; 
13. Baba tunaomba utusamehe kwa ukatili wote wa kutisha tuliofanya; 
14. Bwana uturehemu maana sisi sote ni wapotovu tangu wazee hadi vijana, rehema zako ziseme kwa ajili 
yetu; 
15. Bwana tunaomba utuoshe kwa damu ya Yesu Kristo; 
16. Ee Bwana inuka kwa rehema zako na uiponye nchi yetu ya Tanzania kwa jina la Yesu; 
17. Naomba Bwana inuka kwa rehema zako ili utubadilishe kwa kusudi katika jina kuu la Yesu Kristo; 
18. Naomba ondoa mioyo yetu ya mawe na uweke moyo wa nyama ili tufanye mapenzi yako siku zote za 
maisha yetu katika jina kuu la Yesu Kristo; 
19. Wasaidie viongozi wetu kufanya maamuzi mazuri na ya busara ili tuweze kuishi kwa amani katika jina 
kuu la Yesu Kristo; 
20. Tusaidie Bwana kupendana kwa dhati katika taifa hili ili furaha yetu iwe kamili katika jina kuu la Yesu; 
21. Baba tunakubali kuwa wewe pekee ndiye uwezaye kurejesha yote tuliyopoteza, tunaomba rudisha amani 
yetu katika jina kuu la Yesu Kristo;  
22. Baba sababisaha vita vikome na amani yako itawale kwa jina kuu la Yesu Kristo; 
23. Baba sababisha viongozi waovu wang'olewe na mapenzi yako yasimame katika taifa letu  kwa jina kuu la 
Yesu Kristo; 
24. Baba tunaomba urudishe uchumi wa Taifa langu na utusaidie kuanza kuishi tena kwa wingi;  
25. Baba tunaomba ondoa wezi, waongo, na watu wafisadi kutoka kwa serikali yetu kwa jina kuu la Yesu 
Kristo; 
26. Baba tunaomba uwaondoe waovu na kuwatawaza wenye haki katika jina kuu la Yesu Kristo; 
27. Baba sababisha vurugu ziondolewe kabisa katika taifa letu kwa jina kuu la Yesu Kristo; 
28. Baba sababisha Ugaidi na unyama katika viishe kwa jina kuu la Yesu Kristo; 
29. Kwa rehema zako tunaomba uachilie utakaso wa kikabila ukome kwa jina kuu la Yesu Kristo; 
30. Wote wanaoliitia jina lako katika taifa hili wapate majibu katika jina kuu la Yesu Kristo; 
31. Baba tunaomba utupe viongozi watakaokucha na kufanya mapenzi yako katika maeneo yote kwa jina 
kuu la Yesu Kristo; 
32. Tunaloweka nchi ya Tanzania katika bwawa la damu ya Yesu Kristo; 
33. Baba Baba sababisha, damu ya Yesu Kristo itakase na kuitakasa nchi na Baba sababisha,udhalimu 
katika jina kuu la Yesu Kristo; 
34. Naomba tuokoe kutokana na yale ambayo mafisadi wametufanyia; 
35. Wakomboe viongozi wetu kutoka kwa uchoyo, kukosa subira na tamaa katika jina kuu la Yesu Kristo; 
36. Wasaidie viongozi wetu kufanya maamuzi sahihi katika jina kuu la Yesu Kristo; 
37. Nchi yetu ijae maarifa ya neno lako ili sote tuishi sawa katika jina kuu la Yesu Kristo; 
38. Maombi na dua zetu zote zipate kibali kwako ee Bwana; 
39. Usiruhusu waovu kuwashinda wenye haki katika nchi hii kwa jina kuu la Yesu Kristo; 
40. Baba tunaomba futa machozi ya Baba sababisha,mtu ambaye amepoteza mtu au mwingine katika 
machafuko yaliyotokea katika taifa hili; 
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41. Baba tunaomba uwatie nguvu upya vijana wetu na uwape uwezo wa kuchukua nafasi katika jina kuu la 
Yesu Kristo; 
42. Baba tunaomba linda imani ya baba katika nchi hii kutokana na maovu yote katika jina kuu la Yesu 
Kristo; 
43. Wale wote ambao wamekuwa wakiombea taifa hili wasichoke kamwe katika jina kuu la Yesu Kristo; 
44. Amani ya Mungu itawale katika nchi hii kwa jina kuu la Yesu Kristo; 
45. Baba sababisha nchi ya Tanzania ilete furaha kwa moyo wa Mungu katika jina kuu la Yesu Kristo; 
46. Baba sababisha mahali pa njaa  kuwe na ziada katika jina kuu la Yesu Kristo; 
47. Baba sababisha nchi yetu iwe na malazi, chakula na mavazi kwa ajili ya watu wake katika jina kuu la 
Yesu Kristo; na  
48. Baba sababisha Taifa letu lifanikiwe tena katika jina kuu la Yesu Kristo; 
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Siku ya 3 
 

Kuombea Ahadi ya Utajiri na Mali 
 
Usomaji wa Zaburi: Zaburi 112, Zaburi 23 
Maandiko: Kumbukumbu 8:18; Wafilipi 4:19 na Kumb. 28:1-13 
Tenzi: Nchi Nzuri Yametameta: Tenzi Na. 143 
 

Leo, tutaomba nguvu ya kupata utajiri. Mungu aliahidi kutupa mahitaji yetu yote kulingana na utajiri wake 
katika utukufu. Mungu wetu ni tajiri kiasi gani? Yeye ndiye Muumba wa mbingu na ardhi. Dunia na vyote 
viijazavyo ni mali ya Mungu. Zaburi 112:3 inasema, “Nyumbani mwake mali na mali zimo, na haki yake yakaa 
milele.”  

Kwa hiyo, Mungu anaweza kukupa uwezo wa kupata mali. Ukweli ni kwamba hakuna mtu anayeweza 
kutoa asichonacho. Mtu yeyote anapokuahidi chochote, lazima uangalie ikiwa ana uwezo wa kutimiza ahadi hiyo. 
Mungu alisema kuwa fedha na dhahabu ni mali yake, hivyo ana uwezo wa kukupa uwezo wa kupata utajiri. 

Ni vizuri kufanya kazi kwa bidii. Kwa kweli, huwezi kuwa mvivu na kutarajia baraka za Mungu kwani moja 
ya kanuni ya Mungu ni kufanya kazi na kuuchukia uvivu. Hata hivyo, kufanya kazi kwa bidii peke yake 
hakukuhakikishii utajiri. Tuna watu wengi wanaofanya kazi kwa bidii duniani kote ambao bado ni maskini sana. 
Utajiri wa kweli na heshima hutoka kwa Mungu. Yosefu alifanya kazi kwa bidii alipokuwa katika nyumba ya Potifa 
akiwa mtumwa. Bwana wake alikuwa akibarikiwa kwa sababu yake lakini hapakuwa na kumbukumbu kwamba 
alikuwa tajiri.  

Pia alikuwa mchapakazi sana alipokuwa gerezani. Mkuu wa gereza alimweka kuwa msimamizi wa 
gereza lakini hakukuwa na kumbukumbu kwamba alikuwa tajiri au mwenye mali alipokuwa gerezani. Hata hivyo, 
Mungu alipokuwa anaenda kumfidia, ni Mungu ndiye aliyepanga Baba sababisha,kitu. Mungu alimtoa gerezani 
hadi kwenye jumba la kifalme na kumfanya kuwa tajiri. 

Bado Mungu Anaweza Kukupa Nguvu Ya Kupata Utajiri 
Obed-edomu alipataje kuwa tajiri? Daudi alipokuwa akilileta Sanduku la BWANA Yerusalemu, Uza aliligusa 
sanduku na akafa kwa sababu hiyo. Daudi aliogopa na kulipeleka sanduku la agano hadi nyumbani kwa Obed-
edomu. Katika muda wa miezi mitatu, Obed-edomu akawa tajiri sana. Daudi aliposikia hayo, akarudi na kulitwaa 
sanduku na kulileta Yerusalemu. Sanduku linaashiria uwepo wa Mungu. Wakati kuna uwepo wa Mungu 
nyumbani kwako au katika biashara yako, unaweza kuwa tajiri sana.  

Labani alitambua kwamba biashara yake ilibarikiwa kwa sababu ya Yakobo. Potifa pia alijua kwamba 
biashara yake ilibarikiwa kwa sababu ya Yusufu. Hii inaonyesha kwamba Mungu alikuwa tayari amewapa 
Yakobo na Yusufu uwezo wa kupata mali. 

Taifa la Misri lilimruhusu Yusufu kusimamia uchumi wa taifa na Misri ikawa tajiri sana kwa sababu ya 
Yusufu. Biashara zote alizozisimamia Joseph zilifanikiwa sana kwani alikuwa mbeba nguvu za kupata mali. 
Kufanya kazi kwa bidii peke yake hakuhakikishii utajiri.  

Waisraeli walikuwa wachapakazi sana huko Misri, lakini hawakulipwa. Mungu alipoachilia uwezo wa 
kupata mali kwao, waliomba chochote walichohitaji kwa siku kutoka kwa Wamisri na walilipwa fidia ya miaka yao 
yote ya kazi. 

 
Siku moja ya kibali kwa Mungu ni bora kuliko miaka mia ya kazi. Nakuombea upate kibali cha Mungu 

katika jina la Yesu na Mungu akupe nguvu za kupata utajiri. 
 
 
Mwongozo wa Maombi siku ya leo 
1. Baba naomba uniachilie nguvu ya kunitajirisha kwa jina la Yesu. Bwana, naomba uweke agano lako la utajiri 

nami kwa jina la Yesu 
Kumbukumbu la Torati 8:18 

“Nawe utamkumbuka Bwana, Mungu wako, maana ndiye akupaye nguvu za kupata utajiri; ili alifanye imara 
agano lake alilowapa baba zako, kama hivi leo”. 
2. Baba, naomba unitimizie mahitaji yangu yote sawasawa na utajiri wa utukufu wako. Bwana, naomba 

unipe nguvu ya kupata utajiri kwa jina la Yesu ili nikutumikie kwa ushindi kwa utukufu wako. 
 
Wafilipi 4:19 

“Na Mungu wangu atawajazeni Baba sababisha,mnachokihitaji kwa kadiri ya utajiri wa utukufu wake 
ndani ya Kristo Yesu” 
 

3. Baba, ninaomba kwamba uniachilie mali na utajiri wako kwa jina la Yesu. Bwana, ninaomba kwamba ufungue 
lango la gharika la hazina yako ya mbinguni kwa kaya yangu kwa jina la Yesu. 
 
Zaburi 112:3 

‘Utajiri na mali zimo nyumbani mwake, na haki yake hudumu milele.’ 
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4. Baba naomba unipe hazina za gizani na mali zilizofichwa za mahali pa siri kwa jina la Yesu. 
Isaya 45:3 

“Nitakupa hazina za gizani, na mali zilizofichwa za mahali pa siri, upate kujua ya kuwa mimi ni BWANA, 
Mungu wa Israeli, nikuitaye kwa jina lako.” 
 

5. Baba, naomba unibariki kwa utajiri na heshima. Bwana, naomba unipe nguvu ya kupata utajiri kwa jina la 
Yesu. 
Mithali 3:16 

“Maisha marefu yamo katika mkono wake wa kuume; Katika mkono wake wa kushoto kuna utajiri na 
heshima.” 
 

6. Baba naomba unipe jina jema na ulikuze jina langu katika jina la Yesu. Bwana, naomba nipate kibali chako 
ambacho ni bora kuliko dhahabu na fedha kwa jina la Yesu. 
Mithali 22:1 

Jina jema lafaa kutamanika kuliko mali nyingi; neema ni bora kuliko fedha na dhahabu. 
 

7. Baba, naomba unipe utajiri na mali na kunipa uwezo wa kula kutoka kwao. Bwana, ninaomba kwamba nipate 
thawabu yangu kutoka kwako na nifurahie kazi yangu kwa jina la Yesu. Baba naomba unipe nguvu ya kupata 
utajiri kwa jina la Yesu. 
 
Mhubiri 5:19 

“Zaidi ya hayo, Baba sababisha,mtu ambaye Mungu amempa mali na mali, pia amempa uwezo wa kula 
kutoka kwao na kupokea ujira wake na kufurahia kazi yake; hii ni zawadi ya Mungu. 
Omba Mungu Akubariki Kwa Utajiri Na Heshima” 
 

8. Baba, naomba unipe utajiri na heshima na utajiri udumuo na haki katika jina la Yesu. 
Mithali 8:18 

“Utajiri na heshima ziko kwangu, utajiri udumuo na haki.” 
 

9. Baba, ninaomba kwamba unaponibariki kwa mali na utajiri, nisiwe na majivuno au kuweka tumaini langu juu ya 
kutokuwa na uhakika wa utajiri bali kwa Mungu. Bwana, ninaomba neema ya kuweka tumaini langu kwa Mungu 
ambaye hunipa vitu vyote vya kufurahiya kwa jina la Yesu. 
1 Timotheo 6:17 

“Waagize wale walio matajiri katika ulimwengu huu wa sasa wasijivune, wala wasiweke tumaini lao juu 
ya kutokuwa na uhakika wa mali, bali wamtumaini Mungu, ambaye hutupatia vitu vyote kwa wingi ili 
tuvifurahie.” 

10. Baba naomba unipe baraka yako itakayonitajirisha na haitaongeza huzuni katika jina la Yesu. 
Mithali 10:22 

“Baraka ya Bwana ndiyo hutajirisha, wala haongezi huzuni juu yake.” 
11. Baba, ninaomba kwamba nitaitwa makuhani wa Bwana. Ninaomba kwamba nitasemwa kuwa watumishi wa 
Mungu katika jina la Yesu. Naomba nitakula mali za mataifa na nitajivunia utajiri wao kwa jina la Yesu. 
Isaya 61:6 

“Bali ninyi mtaitwa makuhani wa Bwana; Mtasemwa kuwa wahudumu wa Mungu wetu. Mtakula mali ya 
mataifa, na kwa utajiri wao mtajisifu.” 

 
12. Baba naomba unipe neema ya kuwaachia urithi watoto wa watoto wangu kwa jina la Yesu. Bwana, ninaomba 
kwamba uniachilie mali ya wenye dhambi kwa jina la Yesu. 
Mithali 13:22 

Mtu mwema huwaachia wana wa wanawe urithi, na mali ya mkosaji huwekwa akiba kwa ajili ya mwenye 
haki. 
 

13. Baba, naomba unipe utajiri na heshima katika jina la Yesu. Bwana naomba kwa uweza wako na uweza wako 
unifanye mkuu na kunitia nguvu katika jina la Yesu. 
1 Mambo ya Nyakati 29:12 

“Utajiri na heshima vinatoka Kwako, nawe unatawala juu ya vyote, na mkononi Mwako mna uweza na 
uweza; nayo iko mkononi mwako kuwafanya wakuu na kuwatia nguvu watu wote.” 

14. Baba, naomba unipe hekima na maarifa katika jina la Yesu. Bwana, ninaomba kwamba unipe utajiri na mali 
na heshima kwa jina la Yesu. 
 
2 Mambo ya Nyakati 1:12 

“Umepewa hekima na elimu, nami nitakupa mali, na mali, na utukufu, wasivyomilikiwa na wafalme 
waliokutangulia, wala watakaokuja baada yako.” 
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15. Baba, nakushukuru kwa sababu ingawa ulikuwa tajiri, umekuwa maskini kwa ajili yangu ili nipate kuwa tajiri 
kwa umaskini wako. Bwana, nakushukuru kwa kunipa uwezo wa kupata utajiri. 
2 Wakorintho 8:9 

“Maana mnajua neema ya Bwana wetu Yesu Kristo, jinsi alivyokuwa maskini kwa ajili yenu, ingawa 
alikuwa tajiri, ili ninyi mpate kuwa matajiri kwa umaskini wake.” 
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Siku ya 4 
 

Maombi ya Utajiri na Mali 
 

Nilipokuwa naandika maombi haya nilikuwa nikihudumu katika kanisa dogo pale Zuzu, Dodoma. Si 
mahali pa utajiri—kwa kweli, ni kinyume chake. Eneo la Zuzu ni maskini sana—ni kata maskini zaidi katika jiji la 
Dodoma lenye watu wengi. Cha ajabu, ilikuwa ni katika kitongoji hicho maskini ambapo Mungu alichagua wakati 
huu kuzungumza nami kuhusu kuunda utajiri na mali. 

Baraka za agano ni za kiroho na za kimwili. Paulo alisema, “Mnaijua neema ya Bwana wetu Yesu Kristo, 
ingawa alikuwa tajiri, akawa maskini kwa ajili yetu, ili ninyi mpate kuwa matajiri kwa umaskini wake. ( 2 Wakor. 
8:9 ) 

Bwana Yesu aliacha utukufu na utajiri wa mbinguni kuja duniani katika mwili wa kibinadamu ili tuweze 
kushiriki katika utukufu na utajiri wa Ufalme wa Baba. Akili zetu haziwezi kufahamu kwa shida undani wa kile 
tulicho nacho kwa sasa na kile kinachotungoja katika Kristo! 

Katika barua yake kwa Waefeso, Paulo aliandika hivi: “Atukuzwe Mungu, Baba wa Bwana wetu Yesu 
Kristo, ambaye ametubariki kwa baraka zote za rohoni, katika ulimwengu wa roho, ndani yake Kristo.” (Waefeso 
1:3) 

Katika mistari yote miwili, Paulo anazungumza kimsingi kuhusu baraka za kiroho zinazopatikana kwetu 
kupitia Yesu. Hata hivyo, Mungu anaahidi katika Agano Jipya kwamba tunapaswa kutarajia baraka za kimwili na 
utoaji kama watoto wa Mungu. 
Kwa kielelezo, Paulo awapongeza Wafilipi kwa ukarimu wao akiwa gerezani na kuwatolea ahadi hii, “Na Mungu 
wangu atawajazeni Baba sababisha,mnachohitaji kwa kadiri ya utajiri wake, katika utukufu, ndani ya Kristo 
Yesu.” ( Wafilipi 4:19 )  

Maneno ya msingi yale yale ya Kiyunani yanatumika kuzungumzia utajiri na utajiri katika vifungu hivi—yote 
yanamaanisha tajiri, mali, tajiri au utajiri. Kwa maneno mengine, Mungu anaahidi kwamba tutashiriki utajiri wa 
baraka Zake za kiroho na za kimwili. Unapaswa kutarajia uandalizi wa Mungu wa kutosheleza mahitaji ya familia 
yako na yale yanayohitajiwa ili kutimiza mgawo wa huduma ambao umepewa. 
 

Maombi ya Siku ya Leo 

1. Bwana Mpendwa, nibariki kwa hekima ya kifedha na ustawi. 
2. Mungu Mtakatifu, fungua milango ya fursa kwa mafanikio yangu. 
3. Bwana mbarikiwa, ongoza njia yangu ya kazi kuelekea utele. 
4. Baba yetu, zidisha rasilimali na uwekezaji wangu. 
5. Baba wa Mbinguni, nipe kibali katika shughuli zangu za biashara. 
6. Bwana, nisaidie kuwa msimamizi mzuri wa mali unayotoa. 
7. Mungu wa wingi, niongezee uwezo wa kuniingizia kipato. 
8. Baba, linganisha malengo yangu ya kifedha na kusudi lako la kimungu. 
9. Bwana Yesu, badilisha mawazo yangu juu ya pesa na mafanikio. 
10. Roho Mtakatifu, niongoze katika kufanya maamuzi ya busara ya kifedha. 
11. Mungu mwenye neema, ibariki kazi ya mikono yangu. 
12. Bwana, nisaidie kutumia mali yangu kuwabariki wengine na kuendeleza ufalme wako. 
13. Baba wa Mbinguni, nilinde dhidi ya shida za kifedha na vikwazo. 
14. Mungu mpendwa, nipe uvumilivu wa kutumainia wakati wako kamili wa mafanikio yangu. 
15. Bwana, nisaidie kupata kutosheka katika hali zote huku nikitafuta mafanikio. 
16. Baba, libariki kanisa langu kwa wingi ili kupanua huduma yake. 
17. Mungu, nipe hekima ya kutumia kanuni za Biblia kwenye fedha zangu. 
18. Bwana, nisaidie kusalimisha wasiwasi wangu wa kifedha na kuamini riziki yako. 
19. Mungu Mtakatifu, niongoze katika kutumia mafanikio yangu kulitukuza jina lako. 
20. Bwana Mbarikiwa, nipe ujasiri wa kuchukua hatari zilizohesabiwa kwa thawabu kubwa zaidi. 
21. Baba yetu, nisaidie kuwa mkarimu kwa mali unayonibariki nayo. 
22. Baba wa Mbinguni, nizingire na washauri na washauri kwa ukuaji wa kifedha. 
23. Bwana, ubadilishe moyo wangu utafute ufalme wako kwanza, nikiamini kwamba yote mengine yatafuata. 
24. Mungu wa viumbe vyote, nisaidie kuona fursa ambapo wengine wanaona vikwazo. 
25. Baba, nipe nguvu ya kustahimili changamoto za kifedha. 
26. Bwana Yesu, nisaidie kujenga mali yangu juu ya msingi thabiti wa Neno lako. 
27. Roho Mtakatifu, niongoze katika kusawazisha mafanikio ya kimwili na ukuaji wa kiroho. 
28. Mungu mwenye neema, nibariki kwa mawazo bunifu ya kutengeneza mali. 
29. Bwana, nisaidie kutumia mafanikio yangu kama ushuhuda wa wema wako. 
30. Baba wa Mbinguni, nipe utambuzi wa kutambua na kushika fursa za kiungu. 
31. Mungu Mpendwa, Baba sababisha, upendo wako ubadili ufafanuzi wangu wa utajiri wa kweli na 

mafanikio. 
Baraka ya Bwana hutajirisha mtu, wala hachanganyi huzuni nayo.Mithali 10:22 
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Na Mungu atakupa kwa ukarimu Baba sababisha,unachohitaji. Kisha utakuwa na Baba sababisha,kitu 
unachohitaji na mengi zaidi yatakayosalia kushiriki na wengine.2 Wakorintho 9:8 
Toeni, nanyi mtapata. Zawadi yako itarudi kwako ikiwa imeshinikizwa kabisa, ikitikiswa pamoja ili kutoa nafasi 
kwa zaidi, ikikimbia, na kumwaga mapajani mwako. Kiasi unachotoa ndicho kitaamua kiasi 
unachorejeshewa.Luka 6:38 
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Siku ya 5 
Maombi ya Hekima ya Ujuzi  Maishani 

 
Zaburi: Zaburi 4 
Mithali: Mithali 4 
Wimbo wa Tenzi: Bwana Uliyewaita Watakatifu Wako – Tenzi Na. 67 
 
Tafakari muhimu: 
Kutoka 28:3 Nawe utawaambia wote wenye moyo wa hekima, niliowajaza roho ya hekima, ili wayafanyie Haruni 

mavazi ya kumweka wakfu, apate kunitumikia katika kazi ya ukuhani. 
Kutoka 28:3 Waite mafundi wote ambao nimewapa uwezo, uwaambie wamtengenezee Aroni mavazi yake, ili 
apate kuwekwa wakfu kama kuhani katika utumishi wangu. 
 

Tamka yafuatayo kiunabii juu ya maisha yako 
1. Asante Baba maana Hekima ni yako; 
2. Bwana, tunashukuru sana kwa sababu unapotoa Hekima, haiwezi kupatikana tena na Mwanadamu; 
3. Katika Baba sababisha,eneo la maisha yangu ambapo nimekuwa na upungufu wa hekima, jaza Bwana. Ijaze 

sasa; 
4. Unanipa uwezo wa kufanya - nipe uwezo wa kufanya na kufaulu; 
5. Unapotoa hekima, inayoonekana - inayoonekana sana. Bwana hekima inene kwa ajili yangu, katika jina la Yesu; 
6. Kama Bwana aishivyo, sitakuwa na mzio wa hekima; 
7. Ninatangaza katika jina la Yesu kwamba hekima isiyo ya kawaida ni sehemu yangu; 
8. Bwana, nifundishe, nionyeshe, njia ya Hekima ya Kimungu; 
9. Baba sababisha hekima utakayonipa ifungue milango kwa watu kunitafutia ufumbuzi; 
10. Chochote nitakachofanya kwa mikono yangu kulingana na hekima unayonipa kitawafanya wanadamu watimize 

hatima yao kwa jina la Yesu; 
11. Moyo wangu Bwana uko wazi, nijaze hekima, naahidi kukufuata na kukutii; 
12. Bwana Yesu, Nisaidie kuwa muhimu katika yote unayotaka kufanywa; 
13. Nipe hekima ya kusimamia nyumba yangu; 
14. Waacheni ninaowaongoza wanufaike na Hekima unayotoa; na  
15. Hekima yako itaniongoza sawa kwa jina la Yesu; 
 
 
Tafakari ya Ndani Kutoka 31:6 Nami, tazama, nimempa pamoja naye Oholiabu, mwana wa Ahisamaki, wa 

kabila ya Dani; na katika mioyo ya wote wenye moyo wa hekima nimetia hekima, ili wafanye yote niliyo nayo.  
 
Tabiri juu ya Miasha yako 

1. Na isemwe juu yangu ya kwamba hakika Bwana ndiye aliyempa hekima yake. 

2. Nishibishe hekima isiyo ya kawaida.1 

3. Roho Mtakatifu, nijaze upya - ili nipate kukungojea hekima ya Kiungu. 

4. Nipe ufahamu Bwana. Nipe mwelekeo! 

5. Niongoze kwa maarifa ya kina yatakayoniweka safi na kuhuishwa. 

6. Bwana, roho yako isiondoke kwangu kamwe. 

7. Niongeze ujuzi wa kukuhudumia. 

8. Hekima yako ifanye maisha yangu kuwa mepesi. 

9. Nipe uwezo usio wa kawaida wa kufungua fursa kubwa. 

10. Kuhuisha roho ya ubunifu katika maisha yangu. 

11. Bwana, nionyeshe njia nami nitafuata. 

12. "Baba sababisha,namna", "Baba sababisha,namna"- Bwana Naomba, Bwana Naomba, nipe Baba 

sababisha,namna na Baba sababisha,aina ya ujuzi ili kukamilisha hatima yangu. 

 

Tafakari kuu:  

Kutoka 35:35  

“Amewajaza hao hekima ya moyo, kufanya kazi ya Baba sababisha,namna, ya mchongaji, na fundi 

stadi, na mwenye kutia taraza, katika nyuzi za rangi ya samawi, na za rangi ya zambarau, na nyekundu, 

na kitani nzuri; na wa mfumaji, wa wafanyao kazi yo yote, na wa wabunifu kazi ya ustadi.” 

Kutoka (Exodus) 36:1 “Ndipo Bezaleli na Oholiabu wakafanya kazi, na Baba sababisha,mtu mwenye 

moyo wa hekima, ambaye Bwana alimtia hekima na ufahamu, apate kujua kufanya kazi zote za 

utumishi wa mahali patakatifu, sawasawa na hayo yote Bwana aliyoyaamuru.” 
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Kutoka (Exodus) 36:2 “Musa akawaita Bezaleli na Oholiabu, na Baba sababisha,mtu mwenye moyo 

wa hekima, ambaye Bwana alimtia moyoni mwake hekima, Baba sababisha,mtu ambaye moyo wake 

ulimhimiza kuiendea kazi hiyo;” 

 

Tamka utabiri ufuatao juu ya maisha yako 

 Katika jina la Yesu, sitakuwa na ujinga. 

Ninakataa nguvu ya ujinga katika maisha yangu kwa jina la Yesu. 

Usiponisaidia, nitashindwa – Baba sababisha, nisijadiliwe huko nyuma! Niweke sasa hivi na safi. 

Nifanye kuwa mbunifu! Nifanye kuwa wa kipekee! Nipe hekima nifanye hivyo. 

Bwana, nipe ujuzi! Ustadi usio wa kawaida wa kutoboa katika maisha na huduma! 

Baba yangu, Hebu hekima hii ifanye kuwa na msisimko na nia ya kufanya kazi na kukutumikia kwa 

maisha yangu yote. 

Kwa jina la Yesu sitashindwa! 
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Siku ya 6 
Baba Naomba Utajiri na si Umaskini 

 

Tenzi ya Rohoni: Tenzi Na. 114 – Bwana Mungu Nashangaa Kabisa Tuombe  

1. Baba tuma ustawi juu ya maisha yangu na familia kwa jina la Yesu- Zaburi 118:25; 

2. Baba, ninapoendelea kukutumikia nifanye nitumie siku zangu katika mafanikio na miaka yangu 

katika mafanikio katika jina la Yesu- Ayubu 36:11;  

3. Baba, ninapoendelea kupendelea sababu yako ya haki, nifanye nifanikiwe kifedha unapojaza maisha 

yangu kwa furaha na amani katika jina la Yesu- Zaburi 35:27; 

4. Baba ninapotembea katika njia ya haki na kutafuta njia za kukupendeza, nifanye nifanikiwe kifedha 

kwa lolote jema ninaloweka mikono yangu kufanya- Zaburi 1:1-5; 

5. Nguvu ya kufanya mali ije juu yangu sasa katika jina la Yesu- Kumb 8:18; 

6. Baba sababisha Upako wa kibali unijilie sasa na juu ya kazi za mikono yangu katika jina la Yesu - 

Zaburi 44:3; 

7. Baba, yapambe maisha yangu kwa mafanikio ya kifedha ambayo yatanifanya kuwa kivutio chanya 

kwa ulimwengu unaonizunguka, na hivyo kuthibitisha ukweli wa uwezo wa agano la ustawi katika jina 

la Yesu- Zak 8:23; 

8. Baba, leo ninaingia katika agano la mafanikio na wewe, ninapopanda katika shamba lako la mizabibu 

na kukuza ufalme wako, nifanye nivune mavuno ya mafanikio ya kifedha na tele katika jina la Yesu- 

Mwa 8:22; 

9. Baba, tikisa hali, mifumo, miundo na sera za serikali kwa niaba yangu na unifanikishe mimi na 

familia yangu katika jina la Yesu- Hagai 2:7; 

10. Baba, fedha na dhahabu ni zako, fanya kesho yangu kuwa kuu kuliko leo unaporembesha maisha 

yangu na familia yangu kwa ustawi na ushawishi katika jina la Yesu- Hagai 2:8-9; 

11. Baba sababisha Manyunyu ya baraka yaniangukie sasa katika jina la Yesu-Ezekieli 34:26; 

12. Baba sababisha, Baba sababisha,Roho ya umaskini inayofanya kazi kinyume na maisha yangu na 

hatima yangu, potea kwa jina la Yesu-1Thes 2:18; 

13. Baba sababisha Baba sababisha,nguvu ya Shetani au pembe ya uovu inayotawanya mafanikio na 

ustawi wangu iangamizwe sasa katika jina la Yesu- Zak 1:18-21; 

14. Baba jinsi ulivyobadilisha hadithi ya Yabesi, badilisha hadithi yangu na unibariki kwa jina la Yesu - 

1 Nya 4:9-10; na  

15. Baba ninapoendelea kukutafuta na kukutumikia kwa moyo wangu wote, nifanye nifanikiwe 

kiuchumi katika jina la Yesu - 2 Nya 26:5 
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Siku ya 7-13 
Hekima ya Kupata Mambo Mazuri 

 

Zaburi 84:11-12: “Kwa kuwa BWANA, Mungu, ni jua na ngao, BWANA atatoa neema na utukufu, 

hatawanyima kitu kizuri waendao kwa ukamilifu. Ee BWANA wa majeshi, amebarikiwa mtu yule 

anayekutumaini. 

Kumbukumbu la Torati 8:18 “Bali utamkumbuka Bwana, Mungu wako, maana ndiye akupaye nguvu 

za kupata utajiri; ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako, kama hivi leo. 

 

Wimbo wa Tenzi: Tenzi Na. 41 – Yesu Aliniita Njoo 

 

Siku ya Saba 

Utabiri Binafsi: 

1. Bwana, Baba sababisha, Yakobo wangu awe Israeli leo kwa jina la Yesu; 

2. Baba sababisha Samsoni wangu mwenye upara aanze kuota nywele sasa, kwa jina la Yesu; 

3. Baba sababisha, Baba sababisha,njama mbaya inayokusanyika dhidi yangu ikatishwe kwa moto, 

kwa jina la Yesu; 

4. Baba sababisha, viapo viovu dhidi ya maisha yangu ya baadaye yafanywe kuwa batili, kwa jina 

la Yesu; 

5. Ninyi wenye nguvu mnaozima moto wa Mungu katika maisha ya mtu, mimi sio mgombea 

wenu, kwa jina la Yesu; 

6. Baba sababisha,shida iliyo na mizizi sana maishani mwangu, iondolewe kwa moto, kwa jina la 

Yesu; 

7. Ninakataa Baba sababisha,utawala mbaya na utumwa katika maisha yangu, kwa jina la Yesu; 

8. Malaika wangu wa baraka atanipata leo, kwa jina la Yesu; 

9. Malaika wangu wa baraka hataenda isipokuwa anibariki, kwa jina la Yesu; 

10. Bwana, Baba sababisha, kilio changu kichochee msaada wa malaika leo; 

11. Bwana, nipe jina litakalonibariki leo; na  

12. Baba sababisha, Baba sababisha,kizuizi cha kishetani kinacholengwa dhidi ya malaika wangu 

wa baraka kifutwe kwa moto, kwa jina la Yesu. 
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Siku ya 8 
UHAMISHO WA UTAJIRI NA MALI  

 
Neno Kuu: Zaburi 35:1-4 
Tuombe:  
 

1. Bwana, niokoe kutoka kwa mawe mabaya yaliyotupwa kwangu na marafiki wasio na urafiki. 

2. Baba sababisha,ghasia mbaya na ghadhabu dhidi yangu; aibu, kwa jina la Yesu. 

3. Bwana, niokoe kutoka kwa Baba sababisha,kelele za kishetani. 

4. Bwana, niokoe na ghasia za watu kwa jina la Yesu Kristo. 

5. Baba sababisha, Baba sababisha,umati mbaya unaotafuta kuchukua maisha yangu utawanyike hadi 
ukiwa, kwa jina la Yesu. 

6. Baba sababisha, magonjwa yote yatoke na mizizi yake yote sasa, kwa jina la Yesu. 

7. Baba sababisha, sumu ya ugonjwa iondolewe kwenye mfumo wangu sasa, kwa jina la Yesu. 

8. Baba sababisha, Baba sababisha,hali isiyo ya kawaida ndani ya mwili wangu ipokee uponyaji wa 
kimungu sasa, kwa jina la Yesu. 

9. Mungu wangu naomba, Baba sababisha,chemchemi ya udhaifu ikauke sasa, kwa jina la Yesu. 

10. Baba naomba, Baba sababisha,mwindaji wa afya yangu; kata tamaa, kwa jina la Yesu. 

11. Baba naomba, Baba sababisha,nguvu kaidi wa afya yangu ianguke na kufa sasa, kwa jina la Yesu. 

12. Ee Mungu wangu nakiri kuwa, Kichwa changu hakitatiwa nanga kwa uovu wowote, kwa jina la Yesu. 

13. Baba sababisaha uovu ufuatilie watenda mabaya wote wasiotubu, kwa jina la Yesu. 

14. Baba yangu, Ninapunguza Baba sababisha,nguvu ya misiba itoweke maishani mwangu, kwa jina la 
Yesu. 

15. Baba ninakiri kuwa, Hakuna ubaya utakaonipata, kwa jina la Yesu. 

16. Eee Mungu wangu naomba, Baba sababisha,maandalizi mabaya juu yangu; kufadhaika, kwa jina la 
Yesu. 

17. Baba sababisha Baba sababisha,eneo lililokufa la baraka zangu lipokee ufufuo sasa, kwa jina la Yesu. 

18. Baba sababisha nguvu ya ufufuo ya Bwana Yesu ije juu ya kazi za mikono yangu sasa, kwa jina la Yesu. 

19. Bwana, nibariki kwa kiwango cha kushangaza ili watu wakujue wewe kupitia maisha yangu na kuwaleta 
kwa Yesu Kristo 
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Siku ya 9 
Bwana niongeze Hozi yangu 

 
1 Nyakati 4:9-10 “ …… “Ee Mungu, nakusihi unibariki na kuipanua mipaka yangu. Mkono wako uwe pamoja nami 
na unilinde kutokana na jambo lolote ovu, lisiniumize.” Naye Mungu akujalie yale aliyoomba. 

1. Bwana, panua pwani yangu. 

2. Baba sababisha, Baba sababisha,kizuizi kwenye maendeleo yangu kianguke na kutawanyika, kwa jina la 
Yesu. 

3. Ninakataa vizuizi vya kishetani katika Baba sababisha,eneo la maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

4. Baba sababisha, mikono yenye nguvu ya Mungu iwe juu yangu kwa wema, kwa jina la Yesu. 

5. Bwana, niepushe na hekima yote mbaya na udanganyifu. 

6. Ninakataa mwaliko wowote wa miadi na huzuni, kwa jina la Yesu. 

7. Ninatawanya umati wa watu waovu waliokusanyika dhidi yangu, kwa jina la Yesu. 

8. Mungu awe Mungu dhidi ya watesi wangu, kwa jina la Yesu. 

9. Bwana hatakuwa mtazamaji katika mambo yangu, lakini mshiriki, kwa jina la Yesu. 

10. Bwana, niokoe na kuzama katika bahari ya uzima. 

11. Kichwa changu hakitatiwa nanga ya shaka, kwa jina la Yesu. 

12. Ninakataa upotoshaji wowote mbaya, kwa jina la Yesu. 

13. Sitaondoa macho yangu kwa Bwana Yesu, kwa jina la Yesu. 

14. Bwana, tia nanga rehema zako kichwani mwangu. 

15. Bwana Yesu, nijalie kupokea mguso wa ishara na maajabu sasa. 

16. Baba sababisha, Mungu awe Mungu katika hali yangu ya Bahari Nyekundu, kwa jina la Yesu. 

17. Mungu, ijulikane kuwa wewe ni Mungu katika Baba sababisha,idara ya maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

18. Bwana, fanya jambo jipya kwa adui zangu ambalo litavunja nguvu zao kabisa. 

19. Bwana, Baba sababisha, mbinu zisizo za kawaida zitumike kufedhehesha upinzani wowote dhidi ya 
maisha yangu. 

20. Baba sababisha, dunia ifunguke na kumeza Baba sababisha,mtu mkaidi katika maisha yangu, kwa jina la 
Yesu. 

21. Bwana Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo, jidhihirishe kwa uwezo wako ili kunibariki. 

22. Bwana, anza kujibu Baba sababisha,ngome mbaya kwa moto na uwachome ziwe majivu. 

23. Baba sababisha,nguvu inayopinga uwezo wa Mungu katika maisha yangu; aibu sasa, kwa jina la Yesu. 

24. Baba sababisha, Baba sababisha,hasira ya adui dhidi ya mafanikio yangu yanayokuja iaibishwe sasa, 
kwa jina la Yesu. 

25. Baba sababisha, Baba sababisha,mawazo mabaya yaliyoundwa dhidi yangu yafadhaike na 
kufedheheshwa kwa moto, kwa jina la Yesu. 
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Siku ya 10 
Bwana wa Vita, Nipiganie Vita yangu  

 

Neno Kuu: Isaya 42: 13-17 
13 Bwana atatokea kama shujaa; Ataamsha wivu kama mtu wa vita; Atalia, naam, atapiga kelele; Atawatenda adui zake 

mambo makuu. 
14 Siku nyingi nimenyamaza kimya; nimenyamaza, nikajizuia; sasa nitapiga kelele kama mwanamke aliye katika kuzaa; 

nitaugua na kutweta pamoja. 
15 Nitaharibu milima na vilima, nitavikausha vyote vimeavyo; nitaifanya mito ya maji kuwa visiwa, na kuyakausha maziwa 

ya maji. 
16 Nitawaleta vipofu kwa njia wasiyoijua; katika mapito wasiyoyajua nitawaongoza; nitafanya giza kuwa nuru mbele yao; na 

mahali palipopotoka kuwa pamenyoka. Haya nitayatenda, wala sitawaacha. 
17 Watarudishwa nyuma, wataaibishwa sana, hao wanaotumainia sanamu za mawe, na kuziambia sanamu za madini, Ninyi 

ndinyi miungu yetu. 

 

Tuombe 

1. Baba sababisha, Baba sababisha,mpango wa kishetani dhidi ya utukufu wangu wa siku zijazo ufanywe 
kuwa hauna maana, kwa jina la Yesu. 

2. Watawala waovu walikusanyika dhidi yangu, wakatawanywe hadi ukiwa, kwa jina la Yesu. 

3. Bwana, tazama vitisho vya adui zangu; nipe ujasiri wa kimungu ili kufanikiwa juu yao. 

4. Bwana, nyosha mkono wako wenye nguvu kufanya ishara na maajabu katika maisha yangu. 

5. Baba sababisha,roho ya jangwa ya umaskini maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 

6. Baba kwa jina la Yesu, ninaamuru aibu kwa roho ya kutofaulu katika maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

7. Baba kwa jina la Yesu, ninaamuru kutofaulu kwa roho ya kutowezekana katika maisha yangu, kwa jina la 
Yesu. 

8. Baba kwa jina la Yesu, ninaamuru  aibu kwa roho ya kutofaulu katika maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

9. Baba sababisha, Baba sababisha,roho ya kutokuwa na matunda maishani mwangu ipooze sasa, kwa 
jina la Yesu. 

10. Baba sababisha,roho ya deni na kufilisika katika maisha yangu. ipooze sasa, kwa jina la Yesu. 

11. Roho ya udhaifu katika maisha yangu; pooza sasa, kwa jina la Yesu. 

12. Roho ya uharibifu wa ndoa katika maisha yangu; pooza sasa, kwa jina la Yesu. 

13. Baba sababisha,mtu wa usalama wa jangwani aliyepewa vita dhidi ya maisha yangu, anguka chini na 
kufa sasa, kwa jina la Yesu. 

14. Baba sababisha,kitivo cha maisha yangu kiachiliwe kutoka kwa utawala wa roho za jangwa, kwa jina la 
Yesu. 

15. Ninalemaza shughuli za roho za jangwani maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 

16. Baba sababisha,mzigo mbaya wa roho za jangwani katika maisha yangu; rudi kwa mtumaji wako, kwa 
jina la Yesu. 

17. Baba sababisha,upako wa roho za jangwani juu ya maisha yangu, kauka kwa moto wa Roho Mtakatifu, 
kwa jina la Yesu. 

18. Damu ya Yesu, zuia mlango wa umaskini kwa jina la Yesu 

19. Nguvu zote zinazosaidia umaskini maishani mwangu, zifungwe, kwa jina la Yesu. 

20. Maisha yangu, pokea upako wa kuzaa matunda, kwa jina la Yesu. 

21. Maisha yangu, kataa kuwa na nanga kwa uovu wowote, kwa jina la Yesu. 

22. Kichwa changu; kataa kubeba mzigo wowote mbaya, kwa jina la Yesu. 

23. Ninakataa kuingia kwenye shida yoyote, kwa jina la Yesu. 
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24. Mikono yangu; kataa kuniletea shida, kwa jina la Yesu. 

25. Baba sababisha,mbunifu wa kishetani wa shida alizopewa dhidi yangu, ungua, kwa jina la Yesu. 

26. Ninavunja uti wa mgongo wa shida yoyote inayohusiana na adui katika kila sekunde ya maisha yangu, 
kwa jina la Yesu. 

27. Nguvu yoyote ambayo imekuwa ikitoa nguvu kwa matatizo katika maisha yangu; haribika, kwa jina la 
Yesu. 

28. Ninakataa kuogelea kwenye bahari ya shida maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 

29. Baba sababisha,tatizo linalodhibitiwa kwa mbali linalowezeshwa na uovu wa kaya; kuliwa na Simba wa 
Yuda, kwa jina la Yesu. 
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Siku ya 11  
Maangamizi ya Silaha za Kiuchumi za adui 

 
Isaya 54:17 “Baba sababisha,silaha itengenezwayo juu yako haitafanikiwa, na Baba sababisha,ulimi utakaoinuka 
juu yako katika hukumu utauhukumu kuwa mkosa. Huu ndio urithi wa watumishi wa BWANA, na haki yao 
inayotoka kwangu mimi, asema BWANA. 

Tuombe 

1. Ninaondoa nguvu yoyote nyuma ya shida maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 

2. Bwana Yesu, nakataa kuwekwa kazini na shetani kwa jina la Yesu 

3. Ninapokea nguvu ya kubadilisha mapungufu yaliyoundwa kwa maisha yangu kuwa mafanikio bora, kwa 
jina la Yesu. 

4. Ninapokea nguvu ya kufunga kiwanda cha kishetani kilichoundwa kwa ajili yangu, kwa jina la Yesu. 

5. Malaika wa baraka, anza kunitafuta kwa baraka zangu katika mpango huu sasa, kwa jina la Yesu. 

6. Mamlaka nyuma ya matatizo ya ajali, mimi si mgombea wako; anguka chini na kufa, kwa jina la Yesu. 

7. Ninapokea nguvu ya kuvunja ,mzunguko wa shida, kwa jina la Yesu. 

8. Baba sababisha, jaribio linalofanywa na wauaji wa hatima dhidi ya hatima yangu; kufadhaika ondoa 
mauti, kwa jina la Yesu. 

9. Ninaamuru moto wa Mungu uje juu ya muuaji wa hatima anayefanya kazi dhidi ya umilele wangu, kwa 
jina la Yesu. 

10. Ninaondoa hatima yangu kutoka kwa kambi ya wauaji wa hatima, kwa jina la Yesu. 

11. Ninatumia moto wa Mungu na damu ya Yesu kuzunguka hatima yangu, kwa jina la Yesu. 

12. Baba sababisha,nguvu inayofanya kazi dhidi ya utimilifu wa hatima yangu; pata aibu, kwa jina la Yesu. 

13. Ninaamuru hatima yangu kukataa ,uchawi, kwa jina la Yesu. 

14. Ninaokoa hatima yangu kutoka kwa wauaji wa hatima, kwa jina la Yesu. 

15. Baba sababisha,uovu uliotendwa kwa hatima yangu kwa uovu wa nyumbani; ubadilishwe sasa, kwa jina 
la Yesu. 

16. Baba sababisha,chombo cha wauaji wa hatima kilichoundwa dhidi ya umilele wangu, anguka chini na 
kufa, kwa jina la Yesu. 

17. Baba sababisha, ardhi ifunguke sasa na kumeza wauaji wote wa hatima wanaofanya kazi dhidi yangu, 
kwa jina la Yesu. 

18. Baba sababisha,mkusanyiko mbaya dhidi ya hatima yangu; tawanyika, kwa jina la Yesu. 

19. Hatima yangu; hutasimamia umaskini, kwa jina la Yesu. 

20. Hatima yangu; hutasimamia kushindwa, kwa jina la Yesu. 

21. Ninaamuru hatima yangu kuanza kubadilika kuwa bora sasa, kwa jina la Yesu. 

22. Kichwa changu hakitabeba mizigo mibaya, kwa jina la Yesu. 

23. Baba sababisha,adui wa maendeleo katika maisha yangu, anguka chini na kufa sasa, kwa jina la Yesu. 

24. Ninakataa ghiliba mbaya dhidi ya umilele wangu, kwa jina la Yesu. 

25. Ninalemaza shughuli ya wauaji wa hatima katika eneo la maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

26. Ninavunja jitu la 'karibu mkosi' vipande vipande, kwa jina la Yesu. 

27. Ninaharibu ngome ya kurudi nyuma, kwa jina la Yesu. 

28. Ninapokea upako wa kuharibu muuaji wa hatima, kwa jina la Yesu. 

29. Baba sababisha, mlinzi wa shetani aliyepangwa dhidi ya maisha yangu apooze , kwa jina la Yesu. 
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30. Ninakatisha tamaa mtandao mbaya ulioundwa dhidi ya maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

 

Siku ya 12 
Najificha katika Mbawa za Bwana  

 
Zaburi 91: 1-4 “Aketiye mahali pa siri pake Aliye juu Atakaa katika uvuli wake Mwenyezi. 2 Nitasema, Bwana 
ndiye kimbilio langu na ngome yangu, Mungu wangu nitakayemtumaini.3 Maana Yeye atakuokoa na mtego wa 
mwindaji, Na katika tauni iharibuyo. 4 Kwa manyoya yake atakufunika, Chini ya mbawa zake utapata kimbilio; 
Uaminifu wake ni ngao na kigao.” 

1. Maadui zangu hawataelewa maswala ya maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

2. Maadui zangu hawataelewa maswala ya fedha na baraka zangu, kwa jina la Yesu. 

3. Chochote ambacho kimefanywa na konokono kupunguza maisha yangu; uangamizwe kwa damu ya 
Yesu, kwa jina la Yesu. 

4. Ninakataa roho ya kurudi nyuma, kwa jina la Yesu. 

5. Ninakataa maisha ya kufungwa, kwa jina la Yesu. 

6. Ninakataa fedha zilizofungiwa, kwa jina la Yesu. 

7. Ninakataa afya iliyofungwa, kwa jina la Yesu. 

8. Ninakataa ndoa iliyofungwa, kwa jina la Yesu. 

9. Ninakataa roho ya vilio, kwa jina la Yesu. 

10. Baba sababisha, mnyororo wa kishetani kwenye miguu yangu; vunja sasa, kwa jina la Yesu. 

11. Baba sababisha, shimo mikononi mwangu lizibiwe kwa damu ya Yesu, kwa jina la Yesu. 

12. Maisha yangu hayatapachikwa kwenye rafu, kwa jina la Yesu. 

13. Nywele za Samsoni wangu hazitanyolewa, kwa jina la Yesu. 

14. Baba sababisha,roho ya kupinga maendeleo, ifungwe na minyororo ya moto, kwa jina la Yesu. 

15. Baba sababisha,mkuu wa gereza la shetani, anguka chini na kufa, kwa jina la Yesu. 

16. Sitaanguka katika mbio za maisha, kwa jina la Yesu. 

17. Maendeleo yangu hayatasitishwa, kwa jina la Yesu. 

18. Baba sababisha, maisha yangu yawe moto sana kwa adui kushughulikia, kwa jina la Yesu. 

19. Baba sababisha,nguvu iliyowekwa ili kunishusha kiroho, nifedheheshwe, kufa leo, kwa jina la Yesu. 

20. Baba sababisha,nguvu iliyowekwa ili kuniangusha kimwili, nifedheheshwe, kufa leo,  kwa jina la Yesu. 

21. Baba sababisha,nguvu iliyowekwa ili kubomoa ndoa yangu, iaibishwe, kwa jina la Yesu. 

22. Baba sababisha,nguvu iliyowekwa ili kuvuta fedha zangu chini, iaibishwe, kwa jina la Yesu. 

23. Hakuna 'mfungaji wa maendeleo' atakayeshinda maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

24. Ninapokea nguvu ya kufanikiwa katika eneo la maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

25. Nitapanda juu ya mbawa kama tai, kwa jina la Yesu. 

26. Ninaondoa mali yangu kutoka kwa mkono wa mjakazi na watoto wake, kwa jina la Yesu. 

27. Sitatumia fursa zangu za Kiungu kumtumikia adui , kwa jina la Yesu. 

28. Baba nipe nguvu ya kuomba na  kupata matokeo katika mpango huu, kwa jina la Yesu. 

29. Ninaondoa nguvu yoyote inayofanya kazi dhidi ya ufanisi wangu, kwa jina la Yesu. 

30. Ninakataa kujifungia mlango wa baraka dhidi yangu, kwa jina la Yesu. 
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31. Ninakataa kuwa nyota inayotangatanga, kwa jina la Yesu. 

32. Ninakataa kuonekana na kutoweka, kwa jina la Yesu. 

33. Baba sababisha, utajiri wa Mataifa uhamishiwe kwangu, kwa jina la Yesu. 

34. Baba sababisha, malaika wa Bwana wafuate adui wa ustawi wangu hadi uharibifu, kwa jina la Yesu. 

35. Baba sababisha, upanga wa Goliathi wa umaskini umgeuke yeye mwenyewe, kwa jina la Yesu. 

36. Baba sababisha, utajiri ubadilishe mikono maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 

37. Bwana, nifanyie shimo kwenye paa kwa ajili ya ustawi wangu. 

38. Baba sababisha, nira ya umaskini juu ya maisha yangu ivunjwe vipande vipande, kwa jina la Yesu. 

39. Baba sababisha, Baba sababisha,king'ora cha kishetani kinachowatisha wasaidizi wangu 
kinyamazishwe, kwa jina la Yesu. 
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Siku ya 13 
Naomba Ulinzi wa Malaika  

 
Zaburi 34:7 “Malaika wa BWANA hufanya kituo, Akiwazungukia wamchao na kuwaokoa” 

Tuombe:  

1. Baba sababisha, nguvu ya kujificha inayomeza ustawi wangu iharibiwe, kwa jina la Yesu. 

2. Baba sababisha, jeneza lililojengwa dhidi ya ustawi wangu limeze mmiliki, kwa jina la Yesu. 

3. Baba sababisha, njia za malaika wabaya wa umaskini waliotumwa dhidi yangu ziwe giza na utelezi, kwa 
jina la Yesu. 

4. Bwana Yesu, shika mkoba wangu, nikutumikie wewe kwa jina la Yesu. 

5. Baba sababisha, kila upepo mbaya, ukomeshwe kwa moto, kwa jina la Yesu. 

6. Kwa jina tajiri la Yesu, Baba sababisha, rasilimali za mbinguni zikimbilie mlangoni mwangu. 

7. Ninashambulia ukosefu wangu kwa upanga wa moto, kwa jina la Yesu. 

8. Deni na mkopo wa Shetani; futwa, kwa jina la Yesu. 

9. Bwana, uwe mtunza fedha wangu wa milele ili nikutumikie kwa uaminifu kwa jina la Yesu. 

10. Ninafunga roho ya deni. Sitakopa kula, kwa jina la Yesu. 

11. Baba sababisha,mkutano mbaya ulioitishwa dhidi ya ustawi wangu, tawanyika bila ukarabati, kwa jina la 
Yesu. 

12. Baba sababisha,mshale wa uovu unaorushwa dhidi ya ustawi wangu, ufedheheshwe, kwa jina la Yesu. 

13. Baba sababisha, maisha yangu yaongeze kibali kwa mafanikio, kwa jina la Yesu. 

14. Ninakamata kifaa cha umaskini, kwa jina la Yesu. 

15. Ninapata baraka zangu kutoka kwa maji yoyote, msitu na benki za kishetani, kwa jina la Yesu. 

16. Utukufu wangu wote ulioachwa urejeshwe, kwa jina la Yesu. 

17. Baba sababisha, fadhila zangu zote zilizoachwa zirejeshwe, kwa jina la Yesu. 

18. Mungu ainuke na wawindaji wangu wakaidi watawanyike, kwa jina la Yesu. 

19. Baba sababisha,shambulio la viumbe wabaya wa usiku, lifedheheshwe, kwa jina la Yesu. 

20. Baba sababisha, mabawa ya ,roho inayoruka dhidi yangu yavunjwe vipande vipande, kwa jina la Yesu. 

21. Malaika wa Mungu aliye hai; tafuta nchi ya walio hai na nchi ya wafu na upate mali yangu iliyoibiwa, kwa 
jina la Yesu. 

22. Baba sababisha,kifaa cha kufadhaika, kivunjwe vipande vipande, kwa jina la Yesu. 

23. Ninavunja laana ya umaskini inayofanya kazi kwenye maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

24. Ninafunga roho inayokunywa damu ya ustawi wangu, kwa jina la Yesu. 

25. Bwana, nitengenezee fursa mpya na zenye faida kwa jina la Yesu. 

26. Baba sababisha, malaika wanaohudumu waniletee wateja na kibali kwangu, kwa jina la Yesu. 

27. Yeyote anayekalia kiti changu cha ustawi; ondoka, kwa jina la Yesu. 

28. Bwana, nifanyie njia katika nchi ya walio hai. 

29. Ninafunga roho ya uwekezaji bandia na usio na maana, kwa jina la Yesu. 

30. Nyenzo zote ambazo hazijauzwa, ziuzwe kwa faida, kwa jina la Yesu. 

31. Baba sababisha, mapungufu yote ya biashara yageuzwe kuwa mafanikio, kwa jina la Yesu. 

32. Baba sababisha,laana juu ya mikono na miguu yangu; vunjika, kwa jina la Yesu. 
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33. Bwana, nishibishe kwa wingi katika kila eneo la maisha yangu. 

34. Baba sababisha, athari ya pesa za ajabu zinazoathiri ustawi wangu; tengwa, kwa jina la Yesu. 

35. Baba sababisha, mbingu za shaba zitoke na kuleta mvua, kwa jina la Yesu. 

36. Ninavunja udhibiti wa roho ya umaskini juu ya maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

37. Bwana Yesu, upake macho yangu mafuta nione utajiri uliofichwa wa ulimwengu huu. 

38. Bwana Yesu, tangaza mafanikio yako katika maisha yangu. 

39. Baba sababisha, utajiri wa wasiomcha Mungu uhamishwe mikononi mwangu, kwa jina la Yesu. 

40. Nitainuka juu ya wasioamini wanaonizunguka, kwa jina la Yesu. 

41. Bwana, nifanye mahali pa kumbukumbu ya baraka za kimungu. 
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Siku ya 14 
Naomba niwe Baraka  

Kumbukumbu 28:12-13 

“12 Bwana atafungua mbingu, ghala zake za baraka, kukupa mvua kwa majira yake na kubariki kazi zako zote za 
mikono yako. Utakopesha mataifa mengi lakini hutakopa kwa yeyote. 13Bwana atakufanya kichwa, wala si mkia. 
Kama utazingatia maagizo ya Bwana Mungu wako ninayokupa siku hii ya leo na kuyafuata kwa makini, daima 
utakuwa juu, kamwe hutakuwa chini.” 

1. Baba sababisha, baraka zivamie maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

2. Baba sababisha, upako wa ubora unianguke, kwa jina la Yesu. 

3. Ninampokonya Shetani kama mfalme na mamlaka juu ya ustawi wangu, kwa jina la Yesu. 

4. Baba sababisha, mavuno yapate mavuno maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 

5. Baba sababisha, mavuno yampate mpanzi mwema katika maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

6. Baba sababisha,laana iliyotamkwa dhidi ya chanzo changu cha mapato; vunjika, kwa jina la Yesu. 

7. Baba sababisha, mafanikio yangu yageuke kuwa mema, kwa jina la Yesu. 

8. Laana zinazofanya kazi dhidi ya hatima yangu; vunjika, kwa jina la Yesu. 

9. Bwana, niunganishe na wasaidizi wa hatima yangu kiungu kwa jina la Yesu. 

10. Baba sababisha, mafanikio ya kubadilisha maisha yangu yanifikie, kwa jina la Yesu. 

11. Baba sababisha, uwezo wa Kiungu unifikie, kwa jina la Yesu. 

12. Bwana, niongoze kwa wale watakaonibariki kwa jina la Yesu. 

13. Baba sababisha, neema yako ikatishe mipango ya adui, kwa jina la Yesu. 

14. Nitashuhudia anguko la shujaa wa adui yangu, kwa jina la Yesu. 

15. Nitakuwa mkopeshaji na sio mkopaji, kwa jina la Yesu. 

16. Kazi yangu haitakuwa bure, kwa jina la Yesu. 

17. Baba sababisha, baraka za aibu zisinipate kwa jina la Yesu. 

18. Bwana, nipande kando ya mito ya mafanikio kwa jina la Yesu 

19. Mbegu mbaya zisizojulikana maishani mwangu, ninakuamuru kataa kuota, kwa jina la Yesu. 

20. Ninakataa kukwama kwenye kiwango kimoja cha baraka, kwa jina la Yesu. 

21. Nitamiliki mambo yote mazuri ninayofuata, kwa jina la Yesu. 

22. Baba sababisha,athari ya nyumba iliyolaaniwa na mzigo juu ya ustawi wangu; vunjika, kwa jina la Yesu. 

23. Baba sababisha, nguvu inayonilinda dhidi ya mafanikio yangu, anguka chini na kufa, kwa jina la Yesu. 

24. Baba sababisha, bustani ya maisha yangu izae kwa wingi, kwa jina la Yesu. 

25. Baba sababisha,roho ya jangwa; fungua umiliki wako juu ya maisha yangu, kwa jina la Yesu. 

26. Roho Mtakatifu, ingiza maisha yangu katika ustawi wa kimungu, kwa jina la Yesu. 

27. Baba sababisha,Akani katika kambi ya mafanikio yangu, afichuliwe na kufedheheshwa, kwa jina la Yesu. 

28. Baba sababisha,nguvu inayotumia vifaa vya kipepo dhidi ya ustawi wangu, anguka chini na kufa, kwa 
jina la Yesu. 

29. Baba sababisha,nguvu inayopitisha mkondo mbaya kwenye fedha zangu, fungua umiliki wako, kwa jina 
la Yesu. 

30. Ninavunja Baba sababisha,mzunguko wa misukosuko ya kifedha, kwa jina la Yesu. 

31. Ninapiga kichwa cha umaskini kwenye ukuta wa moto, kwa jina la Yesu. 

32. Miguu mbaya ya umaskini, ondoka katika maisha yangu sasa, kwa jina la Yesu. 
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33. Baba sababisha,vazi la umaskini; toka maishani mwangu sasa, kwa jina la Yesu. 

34. Ninakataa mazishi ya kifedha, kwa jina la Yesu. 

35. Baba sababisha,vazi la umaskini, pokea moto wa Mungu, kwa jina la Yesu. 

36. Ninakataa mazishi ya kifedha, kwa jina la Yesu. 

37. Ninakataa mazishi ya wachawi ya wema wangu, jina la Yesu. 

38. Ole kwa chombo cha umaskini kinachonifuata, kwa jina la Yesu. 

39. Baba sababisha, moto wa Mungu uteketeze mali mbaya za kiroho, kwa jina la Yesu. 

40. Alama za utambulisho wa umaskini, zisuguliwe na kuangamia kwa damu ya Yesu. 

41. Bwana ,ukoma wa kifedha maishani mwangu. 

42. Baba sababisha, msingi wangu uimarishwe kubeba ustawi wa Kiungu, kwa jina la Yesu. 

43. Baba sababisha,mali iliyoibiwa na wema uliohamishwa kishetani; urejeshwe kwangu, katika jina la Yesu. 

44. Baba sababisha, agizo la deni juu ya maisha yangu lifutwe, kwa jina la Yesu. 

45. Bwana, nitengenezee fursa mpya zaidi na zenye faida. 

46. Baba sababisha,moto wa ajabu unaowaka dhidi ya ustawi wangu, uzimishwe, kwa jina la Yesu. 

47. Baba sababisha, wale wanaotuma pesa zangu kwenye chumba cha maiti cha kiroho waanguke na kufa, 
kwa jina la Yesu. 

48. Baba sababisha,nguvu inayotisha ustawi wangu; kupooza, kwa jina la Yesu. 

49. Baba sababisha,roho inayofahamika ikishiriki pesa zangu kabla sijaipokea; fungwa milele, kwa jina la 
Yesu. 

50. Baba sababisha, muundo uliorithiwa wa umaskini kuyeyuka kwa moto, kwa jina la Yesu. 

 

 

Siku ya 15 
 

Naomba Nitimize Makusudi Yako 
 
Yeremia 29:11-12 “Maana, mimi Mwenyezi-Mungu ninajua mambo niliyowapangia. Nimewapangieni mema na si 
mabaya, ili mpate kuwa na tumaini la baadaye. Hapo ndipo mtakaponiita na kuniomba, nami nitawasikiliza. 
Mtanitafuta na kunipata. Mtakaponitafuta kwa moyo wote” 

1. Baba sababisha, mpangilio mbaya wa ustawi wangu uvunjwe, kwa jina la Yesu. 

2. Ee Bwana, uniongoze kwenye nchi yangu inayotiririka maziwa na asali. 

3. Baba sababisha, majitu ya kishetani yanayokalia Nchi yangu ya Ahadi yaanguke na kufa, kwa jina la 
Yesu. 

4. Bwana, nipe uwezo wa kupanda mlima wangu wa mafanikio. 

5. Mtu hodari wa umaskini maishani mwangu, anguka chini na kufa, kwa jina la Yesu. 

6. Roho za njaa , maisha yangu sio mgombea wako, kwa jina la Yesu. 

7. Ninaondoa jina langu kutoka kwa kitabu cha aibu ya kifedha, kwa jina la Yesu. 

8. Baba sababisha,nguvu inayoimarisha umaskini dhidi yangu; fungwa wewe, kwa jina la Yesu. 

9. Ninajiondoa kutoka utumwa wa umaskini, kwa jina la Yesu. 

10. Utajiri wa mataifa utakuja kwangu, kwa jina la Yesu. 

11. Baba sababisha, sumaku za kimungu za ustawi zipandwe mikononi mwangu, kwa jina la Yesu. 
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12. Ninachukua mkoba wangu kutoka kwa mkono wa Yuda, kwa jina la Yesu. 

13. Baba sababisha, kuwe na uhamishaji wa nyuma wa utajiri wangu uliohamishwa kishetani, kwa jina la 
Yesu. 

14. Ninachukua mali ya mwenye dhambi, kwa jina la Yesu. 

15. Ninaokoa usukani wa utajiri wangu kutoka kwa mikono ya waaguzi waovu, kwa jina la Yesu. 

16. Ninakataa kujifungia mlango wa baraka dhidi yangu, kwa jina la Yesu. 

17. Bwana, fufua baraka zangu. 

18. Bwana, nirudishe baraka zangu zilizoibiwa. 

19. Bwana, tuma malaika wa Mungu kuniletea baraka. 

20. Bwana, Baba sababisha, Baba sababisha,kitu kinachohitaji kubadilika katika maisha yangu ili kuniletea 
baraka kibadilishwe. 

21. Bwana, nifunulie ufunguo wa ustawi wangu. 

22. Baba sababisha,nguvu iliyoketi juu ya mali yangu, anguka chini na kufa, kwa jina la Yesu. 

23. Bwana, uhamishe mali ya Labani kwa Yakobo wangu. 

24. Baba sababisha, wote wanaochukia ustawi wangu waaibishwe, kwa jina la Yesu. 

25. Baba sababisha,ndege mbaya ambaye amekua akimeza pesa zangu; anguka chini na kufa, kwa jina la 
Yesu. 

26. Baba sababisha,mshale wa umaskini, urudi ulikotoka, kwa jina la Yesu. 

27. Ninafunga Baba sababisha,neno lililosemwa dhidi ya mafanikio yangu, kwa jina la Yesu. 

28. Baba sababisha,nyumba ya biashara iliyotiwa nguvu na Shetani, kufa, kwa jina la Yesu. 

29. Ninaharibu ratiba ya umaskini, kwa jina la Yesu. 

30. Roho ya maji machafu wakati, usiguse ustawi wangu, kwa jina la Yesu. 

31. Baba sababisha, wanaume na wanawake waharakishe utajiri kwenye milango yangu, kwa jina la Yesu. 
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Siku ya 16 
Baba pigana na wanaopigana nami 

 
Neno Kuu: Zaburi 35:1-2 “Ee Bwana, utete nao wanaoteta nami, Upigane nao wanaopigana nami. 2 Uishike 
ngao na kigao, Usimame unisaidie” 

1. Ninawafuata na kuwapata adui zangu na kupata mali yangu kutoka kwao, kwa jina la Yesu. 
2. Roho Mtakatifu, elekeza mikono yangu kwenye mafanikio, kwa jina la Yesu. 
3. Ninakataa baraka za muda, kwa jina la Yesu. 
4. Baba sababisha,mshale wa umaskini unaotiwa nguvu na mitala, anguka chini na ufe, kwa jina la Yesu. 
5. Baba sababisha,mshale wa umaskini unaochochewa na uovu wa nyumbani, anguka chini na ufe, kwa 

jina la Yesu. 
6. Baba sababisha, nguvu ibadilishe mikono katika fedha zangu, kwa jina la Yesu. 
7. Baba sababisha,nyoka na nge wa umaskini; kufa, kwa jina la Yesu. 
8. Ninakataa kula mkate wa huzuni. Ninakataa maji ya mateso, kwa jina la Yesu. 
9. Baba sababisha, mlipuko wa kimungu uanguke juu ya mafanikio yangu, kwa jina la Yesu. 
10. Adui hataburuta fedha zangu ardhini, kwa jina la Yesu. 
11. Bwana,  nakuomba tangaza utajiri wako na nguvu katika maisha yangu 
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Siku ya 17 
 

Maombi ya Hekima ya Ukuaji wa Biashara/Kazi  
 
Tafadhali hakikisha umesoma mistari husika kabla ya kuomba 
 
1. Bwana, ibariki biashara yangu na uongeze faida yangu ninapotafuta kukuheshimu katika yote nifanyayo. 

(Mithali 3:9-10 ) 
2. Mungu wangu, ninakuomba hekima na busara katika maamuzi yangu yote ya biashara, ili nikutukuze 

daima. ( Yakobo 1:5) 
3. Bwana, ninaomba kwamba biashara yangu iwe nuru ing'aayo kwa utukufu wako, na kwamba wote 

wanaokutana nayo waone wema na neema yako. (Mathayo 5:16 ) 
4. Baba, ninakuamini utaniandalia biashara yangu na kuniongoza katika njia ambayo ungenitaka niende. ( 

Zaburi 37:5 ) 
5. Mungu naomba unipe nguvu na ujasiri wa kustahimili changamoto zozote zinazonikabili katika biashara. ( 

Yoshua 1:9 ) 
6. Bwana, naomba upendeleo na baraka zako juu ya biashara yangu, ili ifanikiwe na kuleta heshima kwa jina 

lako. ( Zaburi 90:17 ) 
7. Baba, ninaomba uwazi wa maono na kusudi la biashara yangu, ili niweze kuwa sawa na mapenzi yako  

kila wakati. ( Mithali 16:3 ) 
8. Mungu wangu, naomba kwa riziki yako na wingi katika maeneo yote ya biashara yangu, na kwamba nipate 

kuitumia kwa utukufu wako. ( Wafilipi 4:19 ) 
9. Bwana, ninaomba ulinzi na mwongozo wako katika shughuli zangu zote za biashara, ili niweze kutembea 

kwa uadilifu na heshima. ( Zaburi 25:21 ) 
10. Baba, ninaomba kwa ajili ya neema na hekima yako katika mahusiano yangu yote ya kibiashara, ili niweze 

kuwatendea wengine kwa upendo na heshima kila wakati. ( Wakolosai 4:5-6 ) 
11. Mungu wangu, ninakuombea nguvu na ustahimilivu wa kushinda vizuizi vyovyote vinavyonijia katika 

biashara, kupitia nguvu na uwezo wako. ( Isaya 40:31 ) 
12. Bwana, ninaomba kwamba biashara yangu iwe chanzo cha baraka na riziki kwa wengine, ninapotafuta 

kuwa msimamizi mwaminifu wa yote uliyonipa. ( 2 Wakorintho 9:8 ) 
13. Baba, ninaomba kwa ajili ya uongozi na mwelekeo wako katika maamuzi yangu yote ya biashara, ili niweze 

kuongozwa na Roho wako. (Yohana 16:13 ) 
14. Mungu wangu, ninaomba kwa ajili ya utoaji wako usio wa kawaida na kuongezeka kwa biashara yangu, ili 

niwe shahidi wa uwezo wako na neema. (Malaki 3:10 ) 
15. Bwana, ninaomba upendeleo na baraka zako juu ya juhudi zangu zote za biashara, ili ziweze kufanikiwa 

na kuzaa matunda. ( Zaburi 1:3 ) 
16. Baba, naomba hekima na ufahamu katika shughuli zangu zote za biashara, ili niwe kiongozi mwenye 

hekima na busara. ( Mithali 2:6 ) 
17. Mungu, ninaomba ulinzi wako na uandalizi juu ya mali zangu zote za biashara, ili zitumike kwa utukufu na 

heshima yako. ( Zaburi 121:8 ) 
18. Bwana, ninaomba mwongozo wako na hekima katika mahusiano yangu yote ya biashara, ili niweze 

kutenda kulingana na mapenzi yako kila wakati. ( Mithali 3:6 ) 
19. Baba, ninaomba kwa ajili ya riziki yako na wingi katika biashara yangu, ili niitumie kuwabariki wengine na 

kuendeleza ufalme wako. ( Kumbukumbu la Torati 8:18 ) 
20. Mungu, nakuomba hekima na ufahamu wako katika shughuli zangu zote za biashara, ili nienende katika 

unyofu na heshima. ( Mithali 11:3 ) 
21. Bwana, ninaomba ulinzi na uandalizi wako juu ya shughuli zangu zote za biashara, ili ziweze kufanikiwa 

na kufaidika. ( Zaburi 91:11 ) 
22. Baba, ninaomba mwongozo wako na utambuzi katika maamuzi yangu yote ya biashara, ili niweze 

kuchagua kila wakati kilicho sawa na haki. ( Mithali 2:9 ) 
23. Mungu, ninaomba neema na rehema zako ziwe juu ya biashara yangu, ili iwe onyesho la upendo na 

huruma yako. ( Waefeso 2:8-9 ) 
24. Bwana, ninaomba riziki yako isiyo ya kawaida na kuongezeka kwa biashara yangu, ili niwe ushuhuda wa 

uaminifu wako na wema wako. ( Isaya 43:19 ) 
25. Baba, naomba hekima na ufahamu wako katika shughuli zangu zote za biashara, ili nipate daima kutafuta 

kukuheshimu katika yote nifanyayo. ( 1 Wakorintho 10:31 ) 
26. Mungu, nakuomba ulinzi na mwongozo juu ya biashara yangu, ili iwe mahali salama kwa wote wanaoingia. 

( Zaburi 46:1 ) 
27. Bwana, ninaomba baraka na kibali chako juu ya uhusiano wangu wote wa kibiashara, ili uweze kujengwa 

juu ya uaminifu. ( Mithali 22:1 ) 
28. Baba, ninamba hekima na utambuzi katika maamuzi yangu yote ya biashara, ili niweze kuchagua kila 

wakati kilicho bora kwa ufalme wako. ( Mathayo 6:33 ) 

https://www.iprayhere.com/2023/08/10-reasons-why-we-pray.html
https://www.iprayhere.com/2023/09/scriptures-on-how-to-pray.html
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29. Mungu wangu , ninaomba amani na faraja iwe juu ya biashara yangu, ili iwe mahali pa kukimbilia na 
uponyaji. ( Yohana 14:27 ) 

30. Bwana, ninaomba riziki yako na wingi katika biashara yangu, ili niweze kutoa kwa ukarimu kwa wale 
wanaohitaji na kuendeleza ufalme wako. ( 2 Wakorintho 9:11 ) 

31. Baba ninaomba ulinzi na baraka katika kila eneo la maisha yangu, familia, kazi na biashara kwa jina la 
Yesu 
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Siku ya 18 
 

Maombi ya Hekima ya utajiri wa Afya na Uponyaji 
 

Na sala ya imani itamwokoa mgonjwa -Yakobo 5:15, Marko 6:13 
 
1. Hakuna silaha itakayofanyika juu yangu itakayofanikiwa na Baba sababisha, kila ulimi utakaoinuka juu yangu 

katika hukumu nauhukumu kuwa mkosa. Isaya 54:17 
2. Ninaimarishwa kwa nguvu na Roho wa Mungu katika utu wangu wa ndani -Efe 3:16 
3. Naachana na uchungu, hasira, kisasi, kutosamehe, ubaya, husuda, wivu, tamaa, kujihusisha na uchawi, uchawi, 

kiburi na woga kwa jina la Yesu. Nina mizizi na msingi wa upendo. Ninawasamehe wote walioniumiza, 
walionikosea, walionikataa, walionitumia, walioniacha au kunidhuru. Ninawabariki maadui zangu wa asili na 
ninashinda ubaya kwa wema. -Waefeso 4:1-32 

4. Ninakataa maovu yote, maovu yote na uchafu, mahangaiko yote na kutoamini kwa jina la Yesu. Ninaamini 
kwamba Mungu amempa Yesu uwezo na mamlaka yote mbinguni na duniani, juu ya vitu vyote vya kiroho na 
juu ya vitu vyote vya asili; juu ya vitu vinavyoonekana na visivyoonekana. -Mt 28:18 

5. Mungu ameniokoa kutoka kwa nguvu za giza za Shetani na kunileta katika ufalme wa Mwana mpendwa wake 
-Kol 1:13 

6. Maisha yangu yamefichwa pamoja na Kristo katika Mungu -Kol 3:3 
7. Silaha za vita vyangu si za mwili, bali zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome;2 Kor 10:4 
8. Ninaomba malaika waachiliwe kupigana na roho yoyote mbinguni iliyopewa jukumu la kuzuia maombi yangu 

kujibiwa -Danieli 10:1-20 
9. Bwana, unibariki na kunilinda, uinulie uso wako juu yangu na unifadhili. Uinulie uso wako juu yangu na unipe 

amani -Hes 6:24-26 
10. Bwana amuru baraka zako juu ya maisha yangu -Kum 28:8 
11. Bwana geuza laana iliyoipeleka njia yangu kuwa baraka -Kum 23:5 
12. Nimesamehewa dhambi zangu na nimebarikiwa kwa jina la Yesu -Zab 32:1 
13. Baba sababisha, madirisha ya mbinguni yafunguke juu ya maisha yangu -Isa 45:8 
14. Ninapokea mvua na baraka kutoka mbinguni juu ya maisha yangu Ninafungua milango ya maisha yangu kwa 

Bwana Yesu Kristo kuingia na kutawala -Ufu 3:20 
15. Ninafunga kila fursa maishani mwangu kwa adui katika jina la Yesu Kristo -Efe 4:27 
16. Najua ya kuwa unanipendelea na  adui zangu hawaniewzi kwa jina la Yesu -Zab 41:11Mika 7:8 
17. Bwana, mkono wako ufunuliwe maishani mwangu -Yohana 12:38; Isa 53:1 
18. Nakanyaga nyoka na nge, na nguvu zote za yule adui, wala hakuna kitu kitakachonidhuru;Luka 10:19 
19. Nimeketi katika ulimwengu wa roho, ndani ya Kristo Yesu, juu sana kuliko falme zote, na nguvu, na usultani;Efe 

2:6;Efe 1:21 
20. Ninachukua nafasi yangu ya kiroho mbinguni na  kila roho inayofanya kazi dhidi yangu kwa jina la Yesu Kristo 

-Mt 16:19 
21. Ninavunja na kukemea mpango wowote mbinguni ambao ungefanya kazi dhidi yangu katika jina la Yesu Kristo 

-Efe 6:12 
22. Katika jina la Yesu Kristo ninafunga na kutoa roho yoyote ya udhaifu iliyonijia -Mt 10:1 
23. Wakati wowote ninapoogopa nitaweka imani yangu kwako -Zab 56:3 
24. Bwana ni nuru yangu na wokovu wangu nimwogope nani? Bwana ni nguvu ya uzima wangu nimwogope nani? 

-Zab 27:1-14 
25. Ninavunja kila kizuizi ambacho adui ameweka mbele yangu kwa jina la Yesu Kristo -Mika 2:13 
26. Ninasihi damu ya Yesu Kristo juu ya mwili wangu, akili yangu, nafsi yangu na roho yangu kwa ajili ya uponyaji, 

ulinzi na ukombozi katika jina la Yesu Kristo -Kut 12:13,  nipe moyo ulio sawa, ambao ni uhai wa mwili wangu. 
Mit 14:30 

27. Uniponye na kunikomboa kutoka kwa taabu zangu zote -Zab 54:7 
28. Ninakemea ugonjwa wowote ambao umekuja kula mwili wangu kwa jina la Yesu Kristo -Zab 27:1-14 
29. Usiruhusu magonjwa mabaya kushikamana na mwili wangu -Kum 7:5 
30. Ninavunja laana zote za ugonjwa na magonjwa katika maisha yangu na katika ukoo wangu pamoja na 

magonjwa yote ya kurithi kutoka kwa maisha yangu kwa mamlaka ya jina la Yesu Kristo -Gal 3:13 
31. Ninavunja laana zote za kifo cha mapema na uharibifu dhidi yangu katika jina la Yesu Kristo ninafanikiwa na 

kutembea katika afya kama vile roho yangu ifanikiwavyo -3 Yohana 1:2 
32. Neno la Mungu ni afya kwa mwili wangu -Mit 4:20-22 
33. Bwana, bariki chakula changu na kinywaji changu na uniondolee ugonjwa -Kut 23:25 
a. “Ninaamuru kila kiungo katika mwili wangu kufanya kazi kwa njia ambayo Mungu alikusudia kufanya katika 

jina la Yesu Kristo . Baba sababisha,uvimbe na ukuaji uyeyuke katika uwepo wa Mungu katika jina la Yesu 
Kristo. Maambukizi yoyote mwilini mwangu yaunguzwe na moto wa Mungu najitoa na allergy na virusi vyote 
kwa jina la Yesu Kristo naomba mishipa yangu ifunguke na mfumo wa mzunguko wa damu ufanye kazi vizuri 
kwa jina la Yesu weka halijoto yangu ndani ya kiwango cha kawaida na kusambaza damu kuzunguka mwili 
wangu hadi moyoni mwangu kupitia mishipa ili kupeleka oksijeni na virutubisho kwenye viungo vyangu na 
kubeba uchafu katika jina la Yesu Kristo. Ninaombea mfumo wangu wa Integumentary (exocrine) - ngozi yangu, 
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nywele zangu, kucha zangu, tezi zangu za jasho na tezi zingine ziwe na afya, zifanywe upya kama katika ujana 
wangu na kufanya kazi kwa jinsi Mungu alivyozipanga kwa jina la Yesu Kristo. Ninaombea mifumo yangu ya 
usagaji chakula na kinyesi kunyonya virutubishi na kuondoa uchafu mwilini mwangu kama ilivyoundwa kufanya 
katika jina la Yesu Kristo. Ninaombea mfumo wangu wa endokrini ambao hudhibiti homoni zangu kufanya kazi 
kama Mungu alivyozipanga katika jina la Yesu Kristo. 

b. Ninaomba mfumo wangu wa kinga uimarishwe kwa jina la Yesu na pia mfumo wangu wa limfu kuulinda mwili 
wangu dhidi ya vimelea vyovyote vile. Ninaomba mfumo wangu wa misuli uimarishwe na uwe nyororo vya 
kutosha ili niweze kusonga kwa urahisi na bila maumivu katika jina la Yesu Kristo. 

c. Ninaombea mfumo wangu wa neva kukusanya na kuchakata taarifa kutoka kwa hisia zangu kupitia mishipa na 
ubongo wangu kama vile Mungu alivyokusudia kufanya. Ninaombea mfumo mkuu wa neva - ubongo wangu na 
uti wa mgongo - kuchakata, kuunganisha na kudhibiti habari niliyopokea kutoka kwa viungo vyangu vya hisi na 
kutuma maagizo kwa mwili wangu wote kwa njia ambayo Mungu aliuunda kufanya katika jina la Yesu. Kristo. 

d. Ninaomba kwa ajili ya mifumo yangu ya figo na mkojo ikiwa ni pamoja na figo zangu kuchuja damu na kutoa 
mkojo kama uchafu unaopaswa kutolewa kutoka kwa mwili wangu, kama Mungu alivyopanga kufanya na 
mfumo wangu wa uzazi ufanye kazi kama Mungu alivyoipanga katika jina la Yesu Kristo. Ninaomba mfumo 
wangu wa upumuaji uimarishwe na upone kutokana na mzio au ugonjwa wowote wa virusi na ufanye kazi kwa 
njia ambayo Mungu aliuunda. Mapafu yangu hayataharibika na mfumo wangu wa mifupa kuimarishwa kuweza 
kubeba mwili wangu na viungo vyangu kama Mungu alivyopanga kufanya katika jina la Yesu Kristo. 

e. Nitafanywa mzima katika jina la Yesu Kristo -Marko 5:34;6:56 
f. Yesu alijeruhiwa kwa makosa yangu na alichubuliwa kwa maovu yangu; adhabu ya amani yangu ilikuwa juu ya 

Bwana na kwa kupigwa kwa Yesu Kristo nimepona -Isa 53:5 
g. Bwana, wape malaika wako maagizo juu yangu kunilinda na kunilinda katika jina la Yesu Kristo -Zab 91:11Luka 

4:10 
h. Bwana ufanye upya ujana wangu kama tai -Zab 103:5 
i. nitaishi wala sitakufa na kulitangaza jina la Bwana -Zab 118:17 
j. Bwana unaponya magonjwa yangu yote -Zab 103:3 
k. Bwana wewe ni afya ya uso wangu- Zab 42:11 
l. Niponye nami nitapona -Yer 17:14 
m. Bwana Baba sababisha, wema wako uguse maisha yangu kwa jina la Yesu Kristo -Luka 6:19 
n. Ninaachilia moto wa Mungu uteketeze ugonjwa au ugonjwa wowote ambao ungefanya kazi katika mwili wangu 

kwa jina la Yesu Kristo 
o. Hakuna ugonjwa au pigo litakalobaki katika makao yangu -Zab 91:10 
p. Bwana Yesu Kristo inuka juu ya maisha yangu na uponyaji katika mbawa zako -Mal 4:2 
q. Bwana ndiye nguvu ya maisha yangu - Zab 27 
r. Ngao ya imani zima mishale yenye moto ya adui -Efe 6:16 
s. Nimekombolewa kutoka katika laana ya torati -Gal 3:13 
t. Nimekombolewa na magonjwa na magonjwa 
u. Baba sababisha,pigo linasimamishwa linaponikaribia kwa damu ya Yesu Kristo 
v. Nimefunguliwa kutoka katika Baba sababisha,udhaifu Yesu Kristo ananifanya kuwa mzima -Luka 17:19 
w. Uwe radhi ee Bwana kunikomboa -Zab 40:13 
x. Nizunguke kwa nyimbo za ukombozi -Zab 32:7 
y. Niokoe kutoka kwa hofu yote -Zab 34:4 
z. Nikomboe kutoka kwa shida zangu zote -Zab 54:7 
aa. Unikomboe kutoka kwa dhiki zangu zote -Zab 18:6 
bb. Okoa maisha yangu kutoka kwa uharibifu -Zab 103:4 
cc. Uniokoe kutoka kwa uovu -Mt 6:13 
dd. Wewe ni Mungu juu ya wote wenye mwili, kwa hiyo hakuna ugonjwa, ugonjwa au udhaifu unaonisumbua ambao 

huwezi kuniokoa kutoka kwao -Yer 32:27Kupitia damu ya Yesu magonjwa yote, udhaifu na magonjwa 
yanaponywa - Isaya 53 

ee. Mungu wangu ana jibu la udhaifu wangu -Zab 103:14 
ff. Bwana, uniokoe kutoka kwa wale walio na nguvu kuliko mimi -Zab 18:17 
gg. Ninaweka damu ya Yesu Kristo inayoponya, inayolinda na kuhifadhi kwenye roho, nafsi na mwili wangu -Kut 

12:13 
hh. Umelituma Neno lako kuniponya -Zab 107:20 
ii. Ninapokea uponyaji kutoka Kwako sasa - Sela Bwana hunipa uzima na zaidi -Yohana 10:10 
jj. Ninaliitia jina la Yesu Kristo na nimekombolewa -Zab 18:3 
kk. Sitajiliwa na ubaya kwa jina la Yesu -Mit 19:23 
ll. Ninajua kwamba utaniokoa na kuniokoa kutoka kwa waovu na mipango yoyote ya uovu inayotumwa dhidi yangu 

kwa sababu ninakukimbilia Wewe - Zab 37. 
mm. Bwana napokea miujiza ya ukombozi katika jina la Yesu Kristo ninakaa mahali pa siri pake Aliye juu na 

ninakaa chini ya uvuli wake Mwenyezi -Zab 91:1 
nn. Nitaridhika na maisha marefu na Mungu atanionyesha wokovu wake -Zab 91:16 
oo. Bwana naomba hekima, maarifa na ufahamu wa kuitazama roho yangu, roho yangu na mwili wangu ili vifanikiwe 

na kubaki katika afya kama unavyokusudia kufanya.Yak 1:5Efe 1:18 
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Siku ya 19 - 21 
 

Unabii wa Hekima ya Uponyaji 
 
Sehemu ya Maombi 1 
Katika Mitende 103:1-5, Biblia inasema, “Mhimidi Bwana… mst 3 akusameheye maovu yako yote; Akuponyaye 

magonjwa yako yote; aukomboaye uhai wako na uharibifu; akuvika taji ya fadhili na rehema." Bwana Yesu, 
ninakushukuru kwa kunisamehe maovu yangu yote na kuponya magonjwa yangu ambayo yanaweza kumaliza 
maisha yangu. Umenikomboa na uharibifu, na kunitia taji ya rehema. 

 
Sehemu ya Maombi 2 
Katika Ayubu 5:18-20, Biblia inasema, “Kwa maana yeye huumiza, na hufunga yeye hujeruhi, na mikono yake 

huponya. Atakuokoa katika taabu sita; naam, katika saba hakuna ubaya utakaokugusa.” Bwana Yesu, asante 
kwa kufunga majeraha yangu na kufanya uponyaji kamili wa magonjwa na magonjwa yangu yote. 

 
Sehemu ya Maombi 3 
Katika Yakobo 5:14-16, Biblia inasema, “Ungameni dhambi zenu ninyi kwa ninyi, na kuombeana, mpate kuponywa. 

Kuomba kwake mwenye haki kwafaa sana akiomba kwa bidii.” Bwana Yesu, ninaungama dhambi zangu 
zinazohifadhi magonjwa, magonjwa na maradhi katika mwili wangu. Niponye leo kwa jina kuu la Mungu. 

 
Sehemu ya  Maombi 4 
Hosea 6:1 inasema, “Njoni, tumrudie Bwana kwa maana amerarua, naye atatuponya; Amepiga, na atatufunga.” 

Bwana Yesu nimekuja kwako, niponye, mponyaji wangu kuanzia leo kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 5 
Biblia inasema katika Yakobo 1:4, “Lakini saburi na iwe na kazi kamilifu, mpate kuwa wakamilifu na watimilifu bila 

kupungukiwa na neno.” Bwana Yesu, ninautoa uhai wangu na mwili wangu kwa subira kwako, Nifanye uponyaji 
kamili katika mwili wangu kuanzia leo kwa jina la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 6 
Biblia inasema katika 1 Petro 2:24, "Yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti, tukiwa 

wafu kwa mambo ya dhambi, tuwe hai kwa mambo ya haki; ambaye kwa kupigwa kwake mliponywa." Bwana 
Yesu, nisamehe maovu yangu yote na magonjwa yangu yaponywe leo kwa jina la Yesu Kristo. 

 
Sehemu ya Maombi 7 
Katika 1 Yohana 1:9, Biblia inasema, “Tukiziungama dhambi zetu, Yeye ni mwaminifu na wa haki hata atuondolee 

dhambi zetu, na kutusafisha na udhalimu.” Bwana Yesu, nakiri dhambi zangu leo kwa unyenyekevu, Nisafishe 
na udhalimu ulioniweka katika utumwa wa magonjwa na virusi kwa jina la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 8 
Biblia inasema katika 1 Mambo ya Nyakati 7:14, “Ikiwa watu wangu…, basi, nitasikia toka mbinguni, na 

kuwasamehe dhambi yao, na kuiponya nchi yao.” Bwana Yesu, nisamehe dhambi zangu na uiponye nchi ya 
mwili wangu kutoka kwa aina yoyote ya magonjwa na maradhi leo kwa jina la Yesu. 

 
Sehemu ya 9 ya Maombi 
Zaburi 147:1 inasema, “Huwaponya waliovunjika moyo, na kuziganga jeraha zao.” Bwana Yesu, kwa uweza wako 

unaokuponya, niponye kutoka kwenye moyo uliovunjika na unifunge jeraha zangu kuanzia leo kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 10 
Yakobo 5:14-15 inasema, “Je! Mwacheni aombe. Je, kuna yeyote mgonjwa kati yenu? Na awaite wazee wa kanisa 

na wamwombee, wakimpaka mafuta kwa jina la Bwana. Na kuomba kwa imani kutamwokoa mgonjwa yule, na 
Bwana atamwinua…” Bwana Yesu, tabiri uponyaji kamili katika maisha yangu katika jina la Yesu. 

Sehemu ya Maombi 11 
 
Marko 5:34 inasema, “Akamwambia, Binti, imani yako imekuponya; enenda kwa amani, uwe mzima na msiba 

wako.” Bwana Yesu niache niwe huru kweli na sumu ya magonjwa na virusi vinavyosumbua mwili wangu leo kwa 
jina la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 12 
Katika Mathayo 4:23, “Yesu alikuwa akizunguka-zunguka, akiponya magonjwa yote na udhaifu wa Baba 

sababisha,namna katika watu.” Bwana Yesu, ponya Baba sababisha,aina ya magonjwa na magonjwa yanayoitwa 
yasiyotibika kwenye mwili wangu kuanzia leo kwa jina la Yesu. 
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Sehemu ya Maombi 13 
Katika Mathayo 9:35, “Naye Yesu alikuwa akizunguka-zunguka, akiponya magonjwa yote na udhaifu wa Baba 

sababisha,aina katika watu.” Bwana Yesu, Baba sababisha,ugonjwa na ugonjwa unaosumbua mwili wangu, 
kauka leo kwa jina kuu la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 14 
Biblia inasema katika Yohana 14:27, "Amani nawaachieni ... Msifadhaike, wala msiogope." Bwana Yesu, niokoe 

kutoka kwa moyo wa huzuni leo kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 15 
Biblia inasema katika Yohana 1: “Basi mtu mmoja alikuwa hawezi, jina lake Lazaro, wa Bethania, mji wa Mariamu 

na Matha umbu lake. Bwana Yesu, ng'oa mizizi ya magonjwa kwenye mwili wangu na isije ikasababisha kifo kwa 
jina kuu la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 16 
Ufunuo 12:4 inasema, “Naye atafuta machozi yote katika… wala huzuni, wala kilio, wala maumivu hayatakuwapo 

tena; Bwana Yesu, ondoa huzuni, kilio, na maumivu yote ya magonjwa, magonjwa na virusi mwilini mwangu leo 
kwa jina la Yesu. 

Sehemu ya Maombi 17 
Yohana 6:1-2 inasema, “Baada ya mambo hayo… MST 2 na umati mkubwa wa watu… Bwana Yesu, kwa uwezo 

wa miujiza yako, tabiri uponyaji kamili dhidi ya magonjwa yangu leo kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 18 
Katika Mithali 12:18, “Kuna asemaye kama kuchoma kwa upanga; ulimi wa mwenye hekima ni afya.” Bwana Yesu, 

sema afya kamilifu kwa mwili wangu leo kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 19 
Katika Mithali 13:17, “Mjumbe mbaya huanguka katika madhara; Bali mjumbe mwaminifu ni afya.” Bwana Yesu, 

Lete afya kamili mwilini mwangu leo kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 20 
Katika Mithali 16:24, “Maneno mazuri ni kama sega la asali, ni matamu nafsini, na afya mifupani.” Bwana Yesu, 

Baba sababisha, maneno ya kinywa chako yalete afya mwilini mwangu na kuponya magonjwa yangu leo kwa 
jina la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 21 
Katika Mithali 17:22, “Moyo uliochangamka ni dawa nzuri; bali roho iliyovunjika huikausha mifupa.” Bwana Yesu, 

maneno yako laini yatibu magonjwa yangu kuanzia leo kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 22 
Isaya 26:3 inasema, “Utamlinda yeye ambaye moyo wake umekutegemea katika amani kamilifu, kwa kuwa 

anakutumaini. Bwana Yesu nivike vazi la amani siku zote kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 23 
Isaya 53:5 inasema, “Bali alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu, na kwa kupigwa kwake sisi 

tumepona. Bwana Yesu, uliteseka kwa sababu ya uponyaji wangu, Uniponye leo kwa sababu ya upako wako 
kwa jina la Yesu. 

Sehemu ya Maombi 24 
Isaya 38:16 inasema, “Ee Bwana kwa mambo hayo wanadamu huishi, na uhai wa roho yangu u katika mambo 

hayo yote; basi utaniponya na kunihuisha. Bwana Yesu, kwa uweza wako, niponye afya yangu yote iliyopotea 
leo kwa jina la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 25 
Luka 6:17-19 inasema, “Akashuka… waliokuja kumsikiliza, na kuponywa magonjwa yao… Ms.18 na wale 

waliosumbuliwa na pepo wachafu, wakaponywa.” Bwana Yesu, toa yote kwa ajili ya magonjwa na pepo wachafu 
ndani yangu leo kwa jina la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 26 
3 Yohana 1:2 inasema, “Mpenzi natamani ufanikiwe na kuwa na afya yako katika mambo yote, kama vile roho 

yako ifanikiwavyo. Bwana Yesu, furaha yako ni mimi kuwa na afya njema, nipe afya njema kwa kaya yangu leo 
kwa jina la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 27 
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Yeremia 17:14 inasema, “Ee Bwana, uniponye, nami nitapona; uniokoe, nami nitaokolewa; kwa maana wewe 
ndiwe sifa yangu.” Ponya leo kwa upako kwa jina la Yesu. 

 
Sehemu ya Maombi 28 
Katika Kutoka 15:26, “akasema, Iwapo… sitatia juu yako maradhi yo yote niliyowatia Wamisri kwa kuwa mimi ndimi 

Bwana nikuponyaye. Wewe ni Bwana, naomba, ponya magonjwa yangu leo kwa jina la Yesu. 
 
Sehemu ya Maombi 29 
Katika Kutoka 23:25, “Nanyi mtamtumikia Bwana, Mungu wenu; nami nitaondoa ugonjwa kati yenu.” Bwana Yesu, 

futa magonjwa na virusi vyote katika ardhi ya maisha yangu na ulimwengu. 
 
 
 
Sehemu ya Maombi 30 
Katika Zaburi 6:2, “Ee Bwana, unirehemu, kwa maana mimi ni dhaifu, Ee Bwana, uniponye kwa maana mifupa 

yangu imeteseka. Bwana Yesu, wewe ndiwe mponyaji bora, ninaumwa, niponye kabisa leo kwa jina la Yesu. 
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Siku ya 22 
 

Maombi ya Hekima ya Kukua na Maarifa 
 
Tafadhali soma vifungu katika Baba sababisha,Ombi  
 
1.Baba, asante kwa kunipa upendeleo wa kukujua zaidi na zaidi katika jina la Yesu. Amina. 
 
1 Wathesalonike 5:18, Shukuruni kwa Baba sababisha,jambo; maana hayo ni mapenzi ya Mungu kwenu katika 

Kristo Yesu. 
 
2.Baba, nipe roho ya hekima na ufunuo bora katika kukujua, nisaidie kuwa na ufahamu mzuri wa wewe ni nani, 

kwa jina la Yesu. Amina. 
 
Waefeso 1:17, Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristo, Baba wa utukufu, awape ninyi roho ya hekima na ya ufunuo 

katika kumjua yeye. 
 
3.Baba, nifumbue jicho langu la rohoni ili nione urithi wangu ndani yako na utukufu wa wito wangu. 
 
Waefeso 1:18, Jicho la akili zenu litiwe nuru; mpate kujua tumaini la mwito wake jinsi lilivyo, na utajiri wa utukufu 

wa urithi wake katika watakatifu jinsi ulivyo. 
 
4.Baba, katika jina la Yesu, bidii ya ufalme wako inianguke sana na unifanye chombo cha upanuzi wa ufalme wako. 

Amina 
 
Zaburi 69:9  kwa maana wivu wa nyumba yako umenila, na laumu zao waliokulaumu zimeniangukia. 
 
5.Baba, fanya nuru ya kazi yako maishani mwangu iangaze kwa yote ambayo jina lako pekee litatukuzwa kwa jina 

kamili la Yesu. Amina 
 
Mathayo 5:16 --- Vivyo hivyo nuru yenu na iangaze mbele ya watu, wapate kuona kazi yenu njema, wamtukuze 

Baba yenu aliye mbinguni. 
 
6.Baba, niongezee katika maarifa ya ufufuo wa Kristo na nguvu ya utukufu wake katika wakati huu wa mwisho kwa 

jina la Yesu. Amina 
 
Wafilipi 3:10 , ili nimjue yeye, na uweza wa kufufuka kwake, na ushirika wa mateso yake, nikifananishwa na kufa 

kwake. 
 
7.Baba, katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti, ninapokea neema ya kuwa chombo cha heshima katika ufalme 

wako, nisaidie kubeba bendera ya injili juu. 
 
2 Timotheo 2: 20-21 Lakini katika nyumba kubwa hakuna vyombo vya dhahabu na fedha tu, bali pia vya mbao na 

udongo; na wengine kwa heshima na wengine kwa aibu. 
 
8.Baba, katika jina la Yesu, umba ndani yangu moyo mpya na safi, moyo mtiifu ambao utatii neno lako. 
 
Ezekieli 36:26, “Nami nitawapa ninyi moyo mpya, nami nitatia roho mpya ndani yenu, nami nitauondoa moyo wa 

jiwe uliomo ndani ya mwili wenu, nami nitawapa moyo wa nyama. 
 
9.Baba, katika jina la Yesu, tengeneza maisha yangu yawe kama ya mwanao Yesu Kristo, Baba sababisha, hali 

yangu ifanane na nafsi yake. 
 
Warumi 8:29, Naye alikwishatangulia kufananishwa na mfano wa mwanawe, ili yeye awe mzaliwa wa kwanza 

miongoni mwa ndugu wengi. 
 
10.Baba, katika jina la Yesu, nionyeshe utukufu wako, na uwepo wako ufurike maishani mwangu. 
 
Kutoka 33:18, “Akasema, nakuomba, nionyeshe utukufu wako. 
Yohana 17:17 ,,, Baba, saa imefika; mtukuze mwanao, ili mwanao naye akutukuze wewe. 
 
11.Baba, katika jina la Yesu, fanya upya Roho wako Mtakatifu ndani yangu, nisaidie kuwa mwangalifu kiroho kwa 

mwelekeo wa Roho Mtakatifu. 
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Matendo 1:8 Nanyi mtapokea nguvu, akiisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu; nanyi mtakuwa mashahidi wangu. 
 
12.Baba, kwa jina la Yesu, na kwa damu ya agano la milele, ninaamuru uharibifu wa Baba sababisha,kitu 

kinachonivuta kutoka kwako. 
 
Ufunuo 12:11 Nao wakamshinda kwa damu ya mwana-kondoo, na kwa maneno ya ushuhuda wao. 
 
13.Baba, katika jina la Yesu, nijaze na maarifa ya mapenzi yako katika ufahamu wote na kunifanya niwe na 

matunda katika utumishi wangu kwa ufalme. 
 
Wakolosai 1:9-10,mjazwe maarifa ya mapenzi yake katika hekima yote na ufahamu wa rohoni;,,, mkizaa matunda 

katika Baba sababisha,tendo jema; 
 
14. Baba, katika jina la Yesu, unitakase kwa ujuzi wa neno lako, neno lako liumbe, libadilishe, unijenge maana 

neno lako ndiyo kweli. 
 
Yohana 17:17, Uwatakase kwa neno lako, neno lako ndiyo kweli. 
 
15.Ee Bwana! nifundishe kile ambacho mwanafunzi wako na Mkristo wa mapema wanajua kwamba kwa hiari 

wanayatoa maisha yao kwenye madhabahu ya huduma. 
 
Marko 8:34-35, mtu ye yote atakaye kunifuata, na ajikane mwenyewe, ajitwike msalaba wake, anifuate …. kwa 

kuwa mtu atakayeiangamiza nafsi yake kwa ajili yangu na kwa ajili ya Injili, huyo ataiokoa. . 
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Siku ya 23 - 25 
Maombi ya Hekima ya Kupata Fursa 

 

Neno Kuu: 2 Wakorintho 16:9 “9 Kwa maana mlango umefunguliwa kwangu kufanya kazi yenye 

matunda, na huko kuna wapinzani wengi” 

Tuombe:  
1. Baba, nakushukuru kwa sababu wewe ni Mungu wa milango iliyofunguliwa. Nalisifu jina lako Takatifu! 
2. Baba, ni Wewe tu unafungua milango ambayo hakuna mtu awezaye kuifunga na Unafunga milango 

ambayo hakuna mtu anayeweza kuifungua. 
3. Baba, nakushukuru kwa kuwa haujamruhusu adui kufunga mlango wa rehema kwa jina la Yesu Kristo. 
4. Yehova, nakushukuru Bwana kwa kunifungulia mlango wa uzima wa milele kupitia Bwana na Mwokozi 

wangu Yesu Kristo. 
5. Baba nakushukuru kwa kunifungia mlango wa mauti na kunifungulia mlango wa uzima kupitia Yesu 

Kristo katika jina la Yesu. 
6. Baba wa Mbinguni, ninakushukuru kwa kufungua milango ya uponyaji na ukombozi kwangu na 

wapendwa wangu katika jina la Yesu. 
7. Adonai, ninashukuru na kushukuru kwa kufungua mlango wa ufahamu wangu wakati wa kusoma 

maandiko katika jina la Yesu. 
8. Baba nakushukuru mapema kwa milango mingi isiyo ya kawaida utakayoamuru kunifungulia wakati wa 

changamoto hii ya maombi kwa jina la nguvu la Yesu. 
9. Ee Mungu wa milango iliyofunguliwa, tafadhali ukutane nami katika hatua ya mahitaji yangu wakati wa 

changamoto hii ya maombi kwa jina la Yesu. 
10. Maombi haya nayafunika kwa damu ya Yesu Kristo. 
 
Unabii wa Kutamka: Milango iliyofunguliwa inarejelea ufikiaji rahisi wa fursa; kuingia kwa mafanikio; njia ya ukuu; 

uhusiano na upanuzi; na mafanikio kutoka kwa kizuizi. Milango iliyofunguliwa inaweza pia kumaanisha kuzaa 
matunda; kustawi kwa afya; mahali pa tajiri; mafanikio ya ndoa, kifedha na kiroho miongoni mwa maana 
nyinginezo. 

 
 
 
Sehemu ya 2: Hakuna Milango Iliyofungwa Tena 
 
Maandiko 
2 Mambo ya Nyakati 7:14 14ikiwa watu wangu walio wangu wataomba kwa unyenyekevu, na kunitafuta uso, na 

kuziacha njia zao mbaya; basi, nitasikia toka mbinguni, na kuwasamehe dhambi yao, na kuiponya nchi yao. 
 
Mithali 14:34 34 Haki huheshimisha taifa, bali dhambi huaibisha watu. 

 
Isaya 59:1-21Tazama! BWANA hakosi uwezo wa kuokoa, wala masikio yake si mazito hata asiweze kusikia, 2 

lakini maovu yenu yamewatenga ninyi na Mungu wenu. Dhambi zenu zimeuficha uso wake msiuone, hata 
msisikiwe. 
 

Maombi Maalum 
1. Baba, nakushukuru kwa kunifungulia milango ya toba kwa damu ya Bwana wetu Yesu Kristo. 
2. Baba, ninatubu kutoka kwa kila dhambi, ya kibinafsi, ya mababu au ya pamoja ambayo inaweza 

kuwajibika kwa utumwa na mbingu zilizofungwa maishani mwangu kwa jina la Yesu. 
3. Baba, nisamehe kwa kila dhambi ambayo inaweza kutaka kusimama kati yangu na Wewe. Ninakiri, 

kukataa na kuacha kabisa dhambi kama hiyo katika jina la Yesu Kristo. 
4. Baba, roho yangu ione kiu na njaa ya haki kwa jina la Yesu. 
5. Ninapokea neema ya kupenda haki na kuchukia uovu kwa jina la Yesu. 
6. Ninazamisha roho, nafsi na mwili wangu katika damu ya Yesu na kutangaza kwamba nimefunikwa 

kabisa kwa jina la Yesu. 
7. Ninatangaza katika jina la Yesu kwamba dhambi haitaniweka mbali na nchi yangu ya ahadi. Nitafikia nchi 

yangu ya ahadi ya milango iliyofunguliwa kwa jina la Yesu. 
 
Unabii wa Leo: Dhambi ni kizuizi cha baraka za Mungu na inazuia milango kufunguka. Kila mtu aliyetoka Misri 
alifika nchi ya ahadi kwa sababu dhambi ilifunga milango ya wengi wakiwa jangwani. Dhambi huja kwa namna 
mbalimbali: kuasi, kukosa kumcha Bwana, udhalimu, mawazo mabaya, uasherati n.k Mungu Baba ametujalia 
kupata yote aliyo nayo kwa njia ya Yesu Kristo Bwana wetu. Lakini sehemu ya kuanzia ya kufurahia baraka hizi 
kuu ni toba kutoka kwa kila kazi ya Dhambi. 
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Amri Neema kwa Milango Iliyofunguliwa 
 

Maandiko 
Zaburi 102:13 13Utasimama, utaihurumia Sayuni kwa maana ni wakati wa kuihurumia, wakati uliowekwa kwa ajili 

yake umefika sasa! 
 

2 Samweli 9:13 13Mefiboshethi aliishi Yerusalemu, kwa sababu sikuzote alikuwa aBaba sababisha,kwenye meza 
ya mfalme. Alikuwa mlemavu wa miguu yote miwili. 

Luka 2:52 2Yesu akaendelea kukomaa katika hekima na miaka, akimpendeza Mungu na watu. 
 

 
Maombi Maalum 3 
1.Yehova Mungu, tafadhali Baba sababisha, upendeleo uliopatikana kwa Esta unipate leo katika jina kuu la Yesu. 
2.Baba, neema yako juu ya maisha yangu ifungue milango ya mafanikio, maendeleo, ushindi na fursa kwa jina la 

Yesu. 
3.Baba, katikati ya watu wa siku hizi, nitenge kwa upendeleo wako wa kimungu kwa jina la Yesu 
4.Baba, Baba sababisha, neema yako ifungue milango ya furaha na miujiza kwangu kwa jina la Yesu. 
5.Kwa upendeleo wa Mungu juu ya maisha yangu, natangaza kwamba milango yote ambayo adui alinifungia 

(mlango wa ndoa, mlango wa ajira, mlango wa afya ya Mungu, tunda la tumbo, mlango wa kukuza, mlango wa 
ukuaji wa kiroho n.k, TAJA MILANGO UNAYOITAKA IFUNGUE. ) sasa zimefunguliwa kwa jina la Yesu. 

6.Baba, kama malkia Esta, Baba sababisha, neema Yako iwafanye wageni wanisaidie kwa jina la Yesu 
7.Ninaamuru kwa neema ya Mungu kwamba milango ya mataifa itafunguliwa kwangu kwa jina la nguvu la Yesu. 
 

 
Ujumbe wa Haraka: Esta alipopata kibali ( Esta 2:15-17 ), milango ya jumba la mfalme ilifunguliwa kwake. 

Washindani wake hawakuwa na uwezo mdogo. Hata hivyo, Esta alikuwa na kitu ambacho hawakuwa nacho; 
neema ya Mungu. Hii inaonekana kuwa hadithi ya watu leo katika maisha, wanapitia milango iliyofungwa si kwa 
sababu hawastahiki au kubeba kitu kinachoonekana; lakini wanakosa upako wa kibali cha Mungu maishani 
mwao. 

 
 

Sehemu ya 3: Lango Langu Mzuri Lazima Lifunguliwe 
 
Maandiko 
Matendo 3:7-8 7Kisha akaushika mkono wa kuume wa mtu huyo na kumwinua. Mara miguu na vifundo vyake 

vikawa na nguvu. 8 Akaruka, akaanza kutembea huku na huku. Akaingia ndani ya hekalu pamoja nao, akitembea, 
akiruka-ruka, na kumsifu Mungu. 

 
Zaburi 46:11Mungu kwetu sisi ni kimbilio na nguvu, Msaada ulio karibu siku zote wakati wa mateso. 
 

Maombi 
1. Baba, nakusifu kwa sababu unavifanya vitu vyote kuwa vyema kwa wakati wako. 
2. Bwana, nakushukuru kwa lango zuri la ndoto, maono, ahadi na unabii ulioniwekea kwa jina la Yesu. 
3. Baba Mungu, naomba unitumie wasaidizi wa hatima wenye uwezo, wenye uwezo, walio tayari na wenye 

upako kwa jina la Yesu. 
4. Ninaamuru Baba sababisha,kizuizi kati yangu na lango langu zuri litoke sasa hivi kwa jina la Yesu. 
5. Kwa agizo la Bwana lango langu zuri lifunguke niingie sasa kwa jina la Yesu. 
6. Mashujaa malaika wa Mungu aliye hai, nendeni mkasafishe njia ya kuingia katika lango langu zuri wakati 

wa changamoto hii ya maombi katika jina la nguvu la Yesu. 
7. Asante Baba kwa neema na rehema ulizonionyesha kuingia katika lango langu zuri la hatima kwa jina la 

Yesu 
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Siku ya 26 
 

Maombi ya Hekima ya Ulinzi wa Mungu 
 
Soma: Zaburi 5:12 “Kwa maana Wewe utambariki mwenye haki; BWANA, utamzungushia radhi kama ngao” 
 
Tuombe 
1. Katika mahusiano yangu. Kama vile ulivyompa Yusufu kibali machoni pa Potifa (Mwanzo 39:4), nipe kibali 

machoni pa wale ninaoshirikiana nao. 
2. Baba mwenye neema, ninaikabidhi kazi yangu na biashara mikononi Mwako. Kama vile ulivyomfanikisha 

Yusufu katika yote aliyofanya (Mwanzo 39:3), ninaomba neema Yako idhihirike katika kazi na juhudi zangu. 
3. Bwana wa wingi, ninakuja mbele zako na mahitaji yangu ya kifedha na matamanio. Neno lako linaahidi 

kwamba utatupatia mahitaji yetu yote (Wafilipi 4:19). 
4. Mponyaji Mwenye Huruma, ninatafuta upendeleo Wako wa Mungu kwa ajili ya afya yangu na ustawi 

wangu. Kama vile unavyotamani sisi tufanikiwe na kuwa na afya njema (3 Yohana 1:2), ninaomba mguso wako 
wa uponyaji juu ya mwili wangu, akili, na roho yangu. 

5. Mlezi Mwaminifu, ninakubali kwamba neema Yako inajumuisha ulinzi wa Mungu. Kama vile ulivyomlinda 
Daudi dhidi ya adui zake (Zaburi 5:11), ninaomba kibali chako kiwe ngao yangu dhidi ya madhara na hatari. 

6. Bwana wa mavuno, naweka huduma yangu mikononi mwako. Kama vile ulivyompa Nehemia kibali cha 
kujenga upya kuta (Nehemia 2:8), ninaomba upendeleo wako wa kimungu juu ya utumishi wangu. 

7. Mshauri Mwenye Hekima, natafuta kibali Chako cha kimungu katika kufanya maamuzi. Kama vile 
ulivyompa hekima Sulemani (1 Wafalme 3:9), ninaomba kwa ajili ya utambuzi na mwongozo wa kimungu katika 
uchaguzi wangu. 

8. Mtoa riziki Mwaminifu, naelekea Kwako wakati wa shida. Kama vile ulivyompendelea Danieli katikati ya 
majaribu (Danieli 1:9), ninaomba kibali chako kiwe kimbilio langu na nguvu. 

9. Baba yangu, ninainua familia yangu na wapendwa wangu kwa utunzaji wako wa upendo. Kama vile 
ulivyoipendelea nyumba ya Obed-edomu (2 Samweli 6:11), ninaomba upendeleo wako wa kiungu ukae juu ya 
familia yangu. 
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Siku ya 27-28 
 

Hekima ya Ushindi katika Mambo Yote 
 
Soma: Wafilipi 4:13 “Nayaweza mambo yote katika yeye anitiaye nguvu” 
 
a)  Maombi kwa ajili ya Nguvu 
Baba wa Mbinguni, nipe nguvu ya kukabiliana na kilasiku kwa ujasiri. Ninapohisi dhaifu, nikumbushe juu ya uwezo 

wako. Nisaidie nikutegemee Wewe katika nyakati za shaka na hofu. Ujaze moyo wangu kwa amani Yako na akili 
yangu na hekima Yako. Nguvu zako ziwe ngao yangu na upendo wako uwe kiongozi wangu. Katika Baba 
sababisha,changamoto, Baba sababisha, niuone mkono Wako ukifanya kazi. Asante kwa kuwa mwamba na 
kimbilio langu. Katika jina la Yesu, Amina. 

 
b)   Maombi ya Mwongozo 
Bwana, natafuta mwongozo wako katika maamuzi yangu yote. Niangazie njia yangu na unionyeshe njia 

ninayopaswa kwenda. Ninapochanganyikiwa, kuwa uwazi wangu. Nikipotea, uwe dira yangu. Nisaidie kutumaini 
mipango Yako na nisitegemee ufahamu wangu mwenyewe. Sema na moyo wangu na uniongoze katika ukweli 
wako. Asante kwa kuwa mwongozo wangu Baba sababisha,wakati. Katika jina la Yesu, Amina. 

c)   Maombi ya Uponyaji 
Mungu Mpendwa, ninakuja Kwako nikihitaji uponyaji. Gusa mwili na roho yangu kwa mikono yako ya uponyaji. 

Ondoa maumivu, ugonjwa, au usumbufu wowote ninaopata. Uirudishe afya yangu na uifanye upya roho yangu. 
Nipe nguvu za kustahimili na imani ya kutumaini nguvu zako za uponyaji. Asante kwa upendo na huruma yako. 
Katika jina la Yesu, Amina. 

d)   Maombi ya Amani 
Bwana, jaza moyo wangu na amani yako. Tuliza mawazo yangu ya wasiwasi na kutuliza akili yangu yenye shida. 

Nisaidie kupata pumziko katika uwepo Wako na kutumaini ahadi Zako. Wakati ulimwengu unaonizunguka ni wa 
machafuko, Baba sababisha, amani Yako itawale moyoni mwangu. Asante kwa kuwa chanzo changu cha amani 
na faraja. Katika jina la Yesu, Amina. 

 
e)   Maombi kwa ajili ya Hekima 
Baba wa Mbinguni, nipe hekima katika maamuzi yangu yote. Nisaidie kutambua mapenzi Yako na kufanya chaguzi 

zinazokutukuza. Jaza akili yangu na ujuzi Wako na moyo wangu na ufahamu wako. Niongoze katika ukweli Wako 
na uniongoze kwenye njia iliyo sawa. Asante kwa kuwa chanzo changu cha hekima. Katika jina la Yesu, Amina. 

f)   Maombi ya Ulinzi 
Bwana, ninaomba ulinzi wako juu ya maisha yangu. Unilinde na madhara na unilinde na hatari. Nizunguke kwa 

Malaika Wako na unifunike kwa mbawa Zako. Nisaidie kutumaini ulinzi wako na nisiogope. Asante kwa kuwa 
kimbilio langu na nguvu yangu. Katika jina la Yesu, Amina. 

g) Maombi ya Kujitolea 
Mungu wangu, ninatumaini katika riziki yako. Kukidhi mahitaji yangu na kunijalia katika kil ,eneo la maisha yangu. 

Nisaidie nikutegemee Wewe na nisiwe na wasiwasi kuhusu kesho. Asante kwa kuwa mtoaji na msaidizi wangu. 
Katika jina la Yesu, Amina. 

h)   Maombi ya Msamaha 
Bwana, ninakuja kwako nikiomba msamaha. Usafishe moyo wangu na unifanye mpya. Nisaidie kuwasamehe 

wengine kama ulivyonisamehe mimi. Asante kwa neema na rehema zako. Katika jina la Yesu, Amina. 
i)   Maombi kwa ajili ya Imani 
Baba wa Mbinguni, imarisha imani yangu. Nisaidie nikuamini Wewe na kuamini ahadi Zako. Mashaka yanapotokea, 

nikumbushe uaminifu Wako. Asante kwa kuwa chanzo cha matumaini na nguvu yangu. Katika jina la Yesu, 
Amina. 

j)   Maombi kwa ajili ya Upendo 
Bwana, jaza moyo wangu na upendo wako. Nisaidie kuwapenda wengine kama ulivyonipenda mimi. Baba 

sababisha, upendo Wako uangaze kupitia kwangu na uwaguse wale walio karibu nami. Asante kwa upendo wako 
usio na masharti. Katika jina la Yesu, Amina. 

k)   Maombi ya Subira 
Mungu wangu, nipe subira katika hali zote. Nisaidie kusubiri wakati Wako na kuamini mipango Yako. Ninapohisi 

kukosa subira, nikumbushe kuhusu wakati Wako kamili. Asante kwa kuwa chanzo changu cha uvumilivu. Katika 
jina la Yesu, Amina. 

l)   Maombi ya Furaha 
Bwana, jaza moyo wangu na furaha yako. Nisaidie kupata furaha katika kila hali na kutumaini wema Wako. 

Ninapojisikia kuvunjika moyo, nikumbushe ahadi Zako. Asante kwa kuwa chanzo cha furaha yangu. Katika jina 
la Yesu, Amina. 

m)   Maombi kwa ajili ya Tumaini 
Baba wa Mbinguni, jaza moyo wangu na tumaini. Nisaidie kuamini mipango Yako na kuamini ahadi Zako. 

Ninapohisi kutokuwa na tumaini, nikumbushe juu ya uaminifu Wako. Asante kwa kuwa chanzo cha matumaini 
yangu. Katika jina la Yesu, Amina. 
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n)   Maombi ya Kushukuru 
Bwana, jaza moyo wangu na shukrani. Nisaidie nizione baraka Zako maishani mwangu na nitoe shukrani kwa 

wema Wako. Ninapohisi kutokuwa na shukrani, nikumbushe upendo Wako. Asante kwa kuwa chanzo changu 
cha shukrani. Katika jina la Yesu, Amina. 

o)   Maombi ya Unyenyekevu 
Mungu mpendwa, nijalie unyenyekevu katika matendo yangu yote. Nisaidie kuwatanguliza wengine na kutumikia 

kwa moyo mnyenyekevu. Ninapojisikia kiburi, nikumbushe mfano Wako. Asante kwa kuwa chanzo changu cha 
unyenyekevu. Katika jina la Yesu, Amina. 

p)   Maombi ya Ujasiri 
Bwana, jaza moyo wangu kwa ujasiri. Nisaidie kukabiliana na hofu zangu na kutumaini nguvu zako. Ninapohisi 

hofu, nikumbushe nguvu zako. Asante kwa kuwa chanzo changu cha ujasiri. Katika jina la Yesu, Amina. 
q)   Maombi ya Huruma 
Baba wa Mbinguni, jaza moyo wangu na huruma. Nisaidie kuona mahitaji ya wengine na kujibu kwa upendo. 

Ninapohisi kutojali, nikumbushe huruma Yako. Asante kwa kuwa chanzo changu cha huruma. Katika jina la Yesu, 
Amina. 

r)   Maombi ya Kujidhibiti 
Bwana, nipe uwezo wa kujitawala katika matendo yangu yote. Nisaidie kupinga majaribu na kufanya maamuzi 

ambayo yanakuheshimu Wewe. Ninapohisi dhaifu, nikumbushe nguvu zako. Asante kwa kuwa chanzo changu 
cha kujidhibiti. Katika jina la Yesu, Amina. 

s)   Maombi ya Uaminifu 
Mungu wangu, nisaidie kuwa mwaminifu katika ahadi zangu zote. Imarisha azimio langu la kukufuata Wewe na 

kuzishika amri zako. Ninapohisi kutokuwa mwaminifu, nikumbushe juu ya uaminifu Wako. Asante kwa kuwa 
chanzo changu cha uaminifu. Katika jina la Yesu, Amina. 

t)   Maombi ya kufanywa upya 
Bwana, uifanye upya roho yangu na uirejeshe nafsi yangu. Nisaidie kupata pumziko katika uwepo Wako na nguvu 

katika ahadi Zako. Ninapohisi kuchoka, nikumbushe nguvu zako. Asante kwa kuwa chanzo changu cha upya. 
Katika jina la Yesu, Amina. 
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SIKU 29 
Maombi ya Hekima ya Ujasiri 

 
Mithali 28:1 “Waovu hukimbia wasipofuatiwa na mtu; Bali wenye haki ni wajasiri kama simba.” 
 
Maombi: Hakikisha umesoma maandiko husika kabla ya kuomba 
1. Baba nakushukuru kwa siku ya leo. Ninakushukuru kwa kunipa Roho Mtakatifu, muhuri wa ahadi (Efe 1:13; 

Efe 4:30) 
2. Kwa jina la Yesu, ninakemea, Baba sababisha,roho ya mashaka na kutoamini, ninachukua mamlaka juu yako 

na kukutoa nje ya maisha yangu kwa jina la Yesu. (Ebr 4:1-2) 
3. Ewe Roho wa Hekima, nipulizie hekima ili nitumie yale uliyonifundisha leo 
4. Ewe Roho wa Ufunuo, fungua macho yangu ili kuona lengo la muujiza wangu na mafanikio yangu. 
5. Rohowa Ufunuo; nifunulie yale ninayopaswa kufanya ili kufanikiwa. 
6. Baba nionyeshe njia ya mafanikio yangu na unifundishe jinsi ya kupata faida ndani yake (Isa 48:17) 
7. Ninapokea Roho wa nguvu ili kuendelea na ninaendelea katika njia ambayo Mungu ameniwekea. ( Zab 32:8 ) 
8. Ninanyamazisha kila sauti ya mwili na ya ulimwengu, kila sauti ya mashaka na kutoamini, nasema nyamaza 

katika jina la Yesu. (1Kor 14:10; 14:10) 
9. Nayaangusha, kila mawazo na mambo yaliyoinuka, ambayo yanajiinua juu ya elimu Mungu na mapenzi yake 

kwa ustawi wangu kwa jina la Yesu (2 Wakorintho 10:5) 
10. Ninapokea neema na nguvu ya kuzaliwa muujiza wangu na ushuhuda wangu kwa jina la Yesu (Flp 4:13) 
11. Sikatai kukata tamaa, maana naweza mambo yote katika Kristo Yesu anitiaye nguvu. 
12. Baba, nipe neema ya kufanya lililo sawa ili nipate jambo sahihi (2 Wakorintho 9:8) 
13. Ninavunja vipande-vipande lango lililoziba njia yangu na ninaamuru ninyi mfunguliwe ndani daima Jina la 

Yesu (Isa 45:21; Isa 60:11) 
14. Ninashuka, Baba sababisha,kizuizi kikali cha kizazi kilichowekwa juu ya maisha yangu. Ninakuangamiza 

katika  jina la Yesu  
15. Roho Mtakatifu, naombe uje na uwe Mshirika wangu Mkuu, ninakuachilia Baba sababisha,kitu, chukua 

udhibiti na nifundishe la kufanya. 
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SIKU YA 30 
 

Maombi ya Hekima ya Kimungu Maishani  
 

Mithali 4:7 “Hekima ni bora kuliko vitu vyote; kwa hiyo jipe hekima. Hata ikikugharimu vyote ulivyo navyo, pata 
ufahamu” 

 
Maandiko: Zab.118:24; 2Tim. 1:12; Psl. 91:11; Efe. 3:20; Psl. 16:11; Met. 3:5-6; Mithali 20-21 
 
Tuombe:  

1.Baba, hekima yako itawale katika Baba sababisha,mkutano unaofanyika ili kukuza biashara yangu kwa jina la 
Yesu. 
2.Baba, msaidie Baba sababisha,mmoja katika biashara yangu kutoa maoni yenye faida kwa wakati ufaao 
katika jina la Yesu. 
3.Baba, wasaidie washiriki wote wa timu yangu ya biashara kufanya kazi na kutiririka pamoja kama timu katika 
jina la Yesu. 
4.Mikutano yote isiyo na tija na yenye uharibifu kwenye biashara yangu isifanyike kwa jina la Yesu. 
5.Bwana, nisaidie kusikia sauti yako na kufanya maamuzi sahihi juu ya biashara yangu kila wakati. 
6.Bwana, nisaidie kutekeleza uamuzi wangu kwa usahihi na kwa faida. 
7.Bwana, nisaidie Baba sababisha,wakati kuchagua kile ambacho ni bora kwa biashara yangu. 
8.Bwana, tupe mawazo mapya na ya ubunifu. 
9.Baba, kila Roho Mtakatifu atuonyeshe mambo yajayo katika ulimwengu wa biashara. 
10. Ninadai hekima ya kimungu ili kutuwezesha kuunda na kuendeleza bidhaa na huduma mpya. 
11.Bwana, isaidie biashara yangu kutambulisha bidhaa na huduma ambazo zitakuwa baraka kwa maisha ya 
watu. 
12.Bwana, tupe dhana bunifu na mawazo mapya ili kutuwezesha kukuza bidhaa na huduma bora zaidi kwa 
kampuni yetu. 
13.Bwana, fungua mawazo kwa roho zetu ambayo yanaweza kutafsiriwa katika bidhaa na huduma. 
14.Bwana, Baba sababisha, ukuaji mzuri wa biashara yangu uwashangaze marafiki na maadui zangu. 
15.Bwana, tuelekeze tuache kupanga na kufanya kazi katika mradi wowote ambao utapoteza muda na nguvu 
zetu. 
16. Baba sababisha, kila roho inayosababisha upotevu wa kifedha iondoke kwenye biashara yangu kwa jina la 
Yesu. 
17. Bwana, tusaidie kupata taasisi nzuri ya kifedha ambayo inaweza na itashughulikia ipasavyo maswala yetu 
ya pesa. 
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SIKU ya 31 
 

Maombi ya Hekima kutoka katika Shida Mbalimbali 
 
Soma: Zaburi 34:4-5 “Nalimtafuta BWANA naye akanijibu, akaniokoa kwenye hofu zangu zote. Wale 

wamtazamao hutiwa nuru, nyuso zao hazifunikwi na aibu.” 
 
Tuombe 
1. Baba asante kwa kunipa hekima, maarifa na ufahamu wa kimungu. Asante kwa sababu pamoja nawe, najua 

nitakuwa bora katika mambo yote. Asante Yesu. 
2. Baba yangu na Mungu wangu, kwa vyovyote vile nimekataa shauri lako la kimungu kwa ajili ya maisha yangu 

na hatima yangu, unirehemu, nisaidie kukiri shauri lako kwa ajili yangu na uzima katika Jina la Yesu. 
3. Baba yangu na Mungu wangu, katika sehemu zozote za maisha yangu ambazo nina upungufu wa hekima, kwa 

rehema zako nipe hekima ya Kiungu katika Jina la Yesu. 
4. Baba nipe neema ya kukucha ili nikue Baba kila siku katika Hekima na ufahamu wako katika Jina la Yesu. 
5. Baba imeandikwa mtu akipungukiwa na hekima na aombe kwa Mungu. Usiku wa leo nakiri kuwa nahitaji hekima 

yako ya Kimungu, kwa rehema zako iachiliwe kwangu kwa Jina la Yesu. 
6. Bwana wangu na Mungu wangu, niachilie hekima ya Kimungu itakayowafanya wanadamu wanitafute kwa Jina 

la Yesu. 
7. Katika Jina la Yesu, kama vile Sulemani, ninapokea ujuzi wa hekima na ufahamu wa kutambua kwa usahihi na 

kuwa mkuu maishani katika Jina la Yesu. 
8. Baba kama vile roho ya ubora na hekima ilivyokuwa juu ya Danieli, usiku wa leo ninapokea roho ya ubora na 

hekima katika Jina la Yesu. 
9. Baba niachilie hekima ya kutoka katika shida za kifedha. Hekima ya kutengeneza mali ije juu yangu sasa kwa 

Jina la Yesu. 
10. Baba nipe hiyo hekima na maarifa yatakayonitoa katika umaskini, kutoka katika maisha duni na kuniingiza 

katika maisha ya heshima katika Jina la Yesu. 
11. Katika Jina la Yesu, ninapokea hekima ya kujua biashara na kazi gani ya kujitosa. Ninapokea maarifa ya ufunuo 

katika Jina la Yesu. 
12. Baba sababisha,roho iliyo nyuma ya utendaji mbaya maishani mwangu au katika maisha ya watoto wangu, 

siku ya leo ninaamuru hekima kwa ajili ya mambo ya ajabu yaje juu yetu katika Jina la Yesu. 
13. Katika Jina la Yesu, ninapokea hekima ya Kimungu kwa ajili ya mafanikio ya kitaaluma kwangu na kwa watoto 

wangu katika Jina la Yesu. 
14. Katika Jina la Yesu, Baba sababisha, roho nyuma ya ubutu katika maisha yangu, Baba sababisha,roho 

kunifanya kuwa mdogo kati ya wengine. Usiku wa leo napokea hekima ya Kimungu ambayo itanifikisha kwenye 
ngazi inayofuata. Mimi ni kichwa katika Jina la Yesu. 

15. Katika Jina la Yesu, ninapokea hekima ya Kimungu ili kuleta mabadiliko katika familia yangu, shule, kanisa na 
Taifa katika Jina la Yesu. 

16. Katika Jina la Yesu, ninapokea neema ya kuwa bora kati ya wenzangu. Ninaamuru macho ya ufahamu wangu 
yatiwe nuru kwa Jina la Yesu. 

17. Baba, katika Jina la Yesu, ninapokea neema na hekima ya kujua na kuelewa mambo ya kiroho kuanzia sasa 
katika Jina la Yesu. 

18. Katika Jina la Yesu, hiyo hekima ya kujua mambo ya kina na ya siri ya mahali penye giza, iwekwe juu yangu 
usiku wa leo katika Jina la Yesu. 

19. Katika Jina la Yesu, ninapokea hekima hiyo kwa mafumbo ya siri ambayo hakuna mwanadamu amewahi 
kuyajua, macho yangu yamefunguliwa usiku wa leo kwa Jina la Yesu. 

20. Baba, tafadhali nipe hekima ya kimungu niweze kuishi maisha yanayokubalika kwa utukufu wako, katika jina 
kuu la Yesu. 
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SIKU 32 
Maombi ya Hekima ya Kimungu Maishani 

 
Neno Kuu: Mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, na aombe dua kwa Mungu, awapaye wote, kwa ukarimu, 

asilaumu;Yakobo 1:5) 
 
Tuombe 
1. Bwana, ninakuja mbele zako leo,nisamehe dhambi zote zinazojulikana na zisizojulikana kwa jina la Yesu 
(Warumi 6:23) 
1. Baba wa Mbinguni, maisha yangu yako mikononi mwako, naomba unijaze na utimilifu wa hofu ya Mungu katika 

jina la Yesu (Ayubu 28:28) Nisikudharau kamwe Yehova kwa jina la Yesu. 
2. Baba, tafadhali nijaze na utimilifu wa maarifa ya Mungu katika jina la Yesu (Ayubu 28:28,Mithali 9:10) 
3. Baba! Sulemani aliomba hekima nawe ukamjibu. Tafadhali nipe hekima, maarifa, na ufahamu katika jina la 

Yesu (2 Mambo ya Nyakati 1:10-12) 
4. Bwana wa mbingu na nchi, hekima na nguvu ni zako, naomba nijazwe na hekima na nguvu tangu leo katika 

jina la Yesu (Danieli 2:20) 
5. Danieli alitukuka na kuheshimiwa huko Babeli kwa sababu roho bora ya Mungu ilitulia juu yake. Ewe BWANA ! 

Roho yako bora ya hekima ikae juu yangu kwa jina la Yesu (Danieli 6:3) Baba, tafadhali nijaze na Roho wako 
bora kwa jina la Yesu. 

6. Baba wa milele, tafadhali nijaze na hekima yako bora kwa jina la Yesu (Danieli 5:14) 
7. Mwenyezi, mafanikio yangu yapo mikononi mwako, naomba, Baba sababisha, roho yako bora ya hekima 

inifikishe urefu zaidi kwa jina la Yesu (Isaya 11:2) 
8. Baba, naomba nijaze na hekima bora ya kushinda roho kwa ufalme wako kwa jina la Yesu. 
9. Baba, naomba nipe neema ya kutembea kwa unyofu siku zote za maisha yangu kwa jina la Yesu (Mithali 15:21) 
10. Baba wa Milele maisha yangu ninayaweka mkononi mwako, naomba unikaribishe kwa fimbo yako ya kukemea 

Baba sababisha,ninapokosea, lakini rehema zako na ziwe pamoja nami kila wakati kwa jina la Yesu.Mithali 
29:15,Ayubu 5:17) 

11. Imeandikwa “Kristo ni nguvu ya Mungu na hekima ya Mungu” (1Wakorintho 1:24) Baba wa Mbinguni, tafadhali 
nijaze kuanzia leo na ujazo wa Roho wa Yesu Kristo. 

12. Baba wa utukufu, naomba nipe roho ya hekima na ya ufunuo katika kumjua Yesu Kristo.Waefeso 1:17) 
13. Baba ninapopata hekima, tafadhali nipe kumbukumbu ya kimungu pia kwa jina la Yesu. 
14. Baba! Ninaweka maisha yangu mikononi mwako, Baba sababisha, moto wa Mungu uharibu kila kitu ndani 

yangu ambacho kinafanya kazi kinyume na maarifa na hekima ya Mungu, kwa jina la Yesu. 
 

  

https://biblia.com/bible/kjv1900/Rom%206.23
https://biblia.com/bible/kjv1900/Job%2028.28
https://biblia.com/bible/kjv1900/Job%2028.28
https://biblia.com/bible/kjv1900/Prov%209.10
https://biblia.com/bible/kjv1900/2%20Chron%201.10-12
https://biblia.com/bible/kjv1900/Dan%202.20
https://biblia.com/bible/kjv1900/Dan%206.3
https://biblia.com/bible/kjv1900/Dan%205.14
https://biblia.com/bible/kjv1900/Isa%2011.2
https://biblia.com/bible/kjv1900/Prov%2015.21
https://biblia.com/bible/kjv1900/Prov%2029.15
https://biblia.com/bible/kjv1900/Prov%2029.15
https://biblia.com/bible/kjv1900/Job%205.17
https://biblia.com/bible/kjv1900/1%20Cor%201.24
https://biblia.com/bible/kjv1900/Eph%201.17
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Siku ya 33-34 
Maombi ya Hekima ya Kuishi Vizuri 

 
Neno Kuu: Ayubu 36:11 “Kama wakisikia na kumtumikia, Watapisha siku zao katika kufanikiwa, Na miaka yao 

katika furaha.” 
 
1. Ninakuabudu wewe, Baba yangu; kwa maana kama vile mbingu zilivyo mbali na nchi, kadhalika njia zako zi 

mbali na njia za wanadamu. 
2.Asante, Baba, kwa wokovu wa roho yangu na kwa zawadi ya Roho Mtakatifu katika maisha yangu na katika 

mwili wa Kristo. 
3.Asante, Roho Mtakatifu wa Mungu, kwa kunifunulia mambo ya kina na yaliyofichika ya Mungu. 
4.Baba, kwa vyovyote vile nimepungukiwa na utukufu wako, naomba, unirehemu na unisamehe, katika jina la 

Yesu. 
5.Baba, naomba nijaze na Roho wako Mtakatifu, hata ukingo, na uniwezeshe kuhubiri injili yako, kwa majira na 

nje ya msimu, kwa viumbe vyote, katika jina la Yesu. 
6.Baba, nitumie kufungua macho ya vipofu, kuponya waliovunjika moyo, na kuwaweka huru waliofungwa, kwa 

jina la Yesu. 
7.Baba, nipe ufahamu wa pekee wa neno lako, na Baba sababisha, kila pingu za ujinga katika maisha yangu na 

katika mwili wa Kristo ziharibiwe, katika jina la Yesu. 
8.Baba, kila ,pazia linalofunika macho ya wanadamu wasiione nuru ya injili ya Kristo katika taifa hili liondolewe, 

na kuchomwa moto kuwa majivu, katika jina la Yesu. 
9.Baba, naomba mimina roho yako juu ya wote wenye mwili na watu na akili zote zisizozaliwa upya na za kimwili, 

wakutane nawe, zitakazowafanya kuzifahamu njia zako, katika jina la Yesu. 
10.Baba, nibariki mwanao, Mchungaji wetu ; mchukue ndani zaidi katika hekima na maarifa Yako, katika jina la 

Yesu. 
13.Bwana Yesu, Ninaomba Leo, Baba sababisha,Mbingu Zilizofunguliwa kila Siku na unipe  Hekima Na Ufahamu 

Na Neema Ya Kuwa Na Njaa Na Kiu Ya Kukujua Zaidi, naomba Ujidhihirishe Kwetu kila Siku Katika Jina La 
Yesu. Amina 

Siku 34 
Kuunganishwa na Njia za Bwana 
 
Neno Kuu: Isaya 55:8-9 “Maana mawazo yangu si mawazo yenu, wala njia zenu si njia zangu; asema BWANA. 

Kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi, kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu, na 
mawazo yangu kuliko mawazo yenu” 

 
Maandiko: Isaya 55:8-9, Zaburi 86:11, Waebrania 3:10, 
 
Mwongozo wa Maombi 
1. Ee Bwana nakushukuru kwa uaminifu wako na rehema juu ya maisha yangu na familia, katika jina kuu la 

Yesu Kristo 
2. Baba nakushukuru kwa jinsi ulivyoniweka miaka yote, jina lako libarikiwe, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
3. Bwana, kwa ajili ya neema yako, upendo na riziki yako, ninarudisha utukufu wote kwako Bwana, katika jina 

kuu la Yesu Kristo 
4. Ee Bwana, naomba unisamehe kwa njia zote nilizokutenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wako, Katika 

jina kuu la Yesu Kristo. 
5. Ee Bwana naomba unisamehe kwa makosa yangu ya zamani, katika jina kuu la Yesu Kristo 
6. Ee Bwana naomba unisamehe kwa njia zote ambazo sikukusikiliza hapo awali, na kwa njia zote nimechagua 

mapenzi yangu kuliko yako, naomba huruma yako inene kwa ajili yangu, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
7. Ee Bwana neno lako linasema nikuombe nawe utanionyesha mambo makubwa na makuu, Baba naomba 

unifunulie mipango yako ya maisha yangu, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
8. Baba niondolee kila kitu kinachonizuia kuona mapenzi yako kwa maisha yangu, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
9. Ee Bwana naomba kwamba Baba sababisha,jambo ninaloshikilia kwa nguvu ambalo sio mapenzi yako 

kwangu, liondoe haraka, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
10. Baba Baba sababisha, kusudi lako kwa maisha yangu liwe wazi kwangu, katika jina kuu la Yesu Kristo 
11. Baba sababisha,kizuizi dhidi ya udhihirisho wa kusudi lako kwa maisha yangu, ninaamuru kiharibiwe sasa, 

katika jina kuu la Yesu Kristo. 
12. Baba naomba kila kitu katika uumbaji kianze kufanya kazi kuelekea udhihirisho wa kusudi lako kwa maisha 

yangu, kwa jina kuu la Yesu Kristo. 
13. Nguvu zinazofanya kazi kinyume na hatima yangu, ninaamuru ziangamizwe, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
14. Baba naomba unipe neema ya kujitayarisha kwa mipango uliyonayo kwangu, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
15. Baba sababisha,roho ya makosa iliyopewa dhidi yangu kunifanya niharibike katika mpango wako wa maisha 

yangu, ninakuja dhidi yake sasa, kwa jina kuu la Yesu Kristo. 
16. Ninapokea neema ya kushikilia mapenzi yako kwa maisha yangu, katika jina kuu la Yesu Kristo 
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17. Baba sababisha,mtego wa kishetani uliowekwa ili hatima yangu iharibiwe, ninakuja dhidi yake, kwa jina kuu la 
Yesu Kristo. 

18. Ninaamuru kwamba mipango ya Mungu pekee ndiyo utasimama kuhusu maisha yangu, katika jina kuu la 
Yesu Kristo 

19. Baba sababisha,tundu la kitanzi la kishetani ambalo adui anaweza kunitesa, ninazizuia zote kwa damu ya 
Yesu Kristo. 

20. Ninaamuru: shauri la Mungu pekee ndilo litakalosimamia maisha yangu, kwa jina kuu la Yesu 
21. Ninakatisha tamaa ishara ya waongo kuhusu maisha yangu, katika jina kuu la Yesu Kristo 
22. Ninaamuru kwamba macho yangu ya ufahamu yatiwe nuru ya kuona na kujua mapenzi ya Mungu kwa maisha 

yangu, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
23. Ninaamuru kwamba sitaikosa hatima, katika jina kuu la Yesu Kristo 
24. Neema ninayohitaji kutimiza hatima ninaipokea sasa, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
25. Ninatoa wito kwa wasaidizi wa hatima na wanyanyuaji katika maisha yangu sasa, katika jina kuu la Yesu 

Kristo. 
26. Ee Bwana napokea neema ya kuendelea kufanya kazi katika mapenzi yako na kupanga maisha yangu katika 

jina kuu la Yesu Kristo. 
27. Ninakataa mawazo, mawazo na tamaa za kishetani ambazo ni kinyume na mapenzi yako kwa maisha yangu, 

katika jina kuu la Yesu Kristo. 
28. Ee Bwana naomba utakase maisha ya ndoto yangu kwa damu ya Yesu Kristo, ili nipate kuona na kujua Baba 

sababisha,wakati  na mpango wako wa maisha yangu, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
29. Ninaamuru kwamba sitakosa katika eneo la kazi, kwa jina kuu la Yesu Kristo 
30. Ninaamuru kwamba sitakosa katika eneo la ndoa, kwa jina kuu la Yesu Kristo 
31. Neema ya kutimiza hatima, napokea sasa, katika jina kuu la Yesu Kristo 
32. Ninaamuru kwamba nimekuwa nuru kwa kizazi changu, katika jina kuu la Yesu Kristo 
33. Ninaamuru kwamba kupitia kusudi langu wengi watakuja kwa injili ya Kristo, katika jina kuu la Yesu Kristo. 
34. Ninaamuru: Sitashindwa katika huduma katika jina kuu la Yesu Kristo. 
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Siku ya 35 
Naangamiza roho ya madeni 

 
Neno Kuu: Zaburi 2:8; Mithali 22:7 “Tajiri humtawala maskini, Naye akopaye ni mtumwa wake akopeshaye” 
 
Tuombe  
1. Kila joka la deni, tapika pesa zangu na umeze MOTO kwa jina la Yesu 
2. Nitasimama, hata maadui zangu wakiendelea kuanguka na kushindwa kwa jina la Yesu 
3. Ingawa nguvu inayozungumza mafanikio na neema, inuka na useme kwa niaba yangu kwa jina la Yesu 
4. Ee Bwana, mwandiko wako wa ubora uonekane kwenye paji la uso wangu kwa jina la Yesu 
5. Ninakataa ushindi usio kamili, ninadai mafanikio ya muda wote kwa Jina la Yesu 
6. Ninadai Roho wa kibali katika kutoka kwangu na kuingia ndani kwa nguvu katika damu ya Yesu 
7. Kila roho ya umaskini nakuamuru uondoke na tupwa kuzimu kwa jina la Yesu. 
8. Wewe nguvu uliyemfufua Lazaro kutoka kwa wafu, fufua fedha zangu kutoka kwa kila kaburi la kiroho kwa 

jina la Yesu. 
9. Ewe nguvu uliyemfufua Lazaro kutoka kwa wafu, inua ndoa yangu kutoka kwenye bonde la uharibifu kwa jina 

la Yesu. 
10. Ewe nguvu uliyemfufua Lazaro kutoka kwa wafu, fufua uwezo wangu wote uliofichwa kwa moto katika jina la 

Yesu. 
11. Wewe nguvu uliyemfufua Lazaro kutoka kwa wafu, washa maisha yangu ya maombi kwa moto kwa jina la 

Yesu. 
12. Wewe nguvu uliyemfufua Lazaro kutoka kwa wafu, uwashe moyo wangu kwa upendo wa Yesu. 
13. Ee Bwana, nisaidie kuishi na kupumua moto wa utakatifu kuanzia sasa na kuendelea, katika jina la Yesu. 
14. Nguvu yoyote iliyopewa kunifuata katika ndoto, ninavunja mshiko wako kwa nyundo ya Mungu katika jina la 

Yesu. 
15. Acha nguvu za Mungu zinyanyue maisha yangu ya kiroho kutoka kwenye bonde hadi kilele cha mlima kwa 

jina la Yesu.  
16. Upako unaovunja nira, vunja kila kizuizi cha kishetani kwenye maendeleo yangu maishani, kwa jina la Yesu. 
17. Asante, Bwana, kwa kuniingiza katika msimu mpya wa furaha na shangwe, katika jina la Yesu. 
18. Rehema ya Mungu, nisemee kuhusu fedha zangu, katika jina kuu la Yesu Kristo, Amina. 
19. Utajiri wangu uliozikwa katika boma la baba na mama yangu, unirudie sasa, katika jina kuu la Yesu Kristo, 

Amina. 
20. Utajiri wangu uliozikwa kijijini kwangu, unirudie sasa, katika jina kuu la Yesu Kristo, Amina. 
21. Utajiri wangu uliozikwa katika boma ninaloishi, unirudie sasa, katika jina kuu la Yesu Kristo, Amina. 
22. Baba yangu, inuka nipokee miguso ya ishara na maajabu sasa, katika jina kuu la Yesu Kristo, Amina. 
23. Baba yangu, inuka na uniunganishe na mafanikio yangu, katika jina kuu la Yesu Kristo, Amina. 
24. Baba yangu, na ijulikane kwamba wewe ni Mungu katika kila idara ya maisha yangu, katika jina kuu la Yesu 

Kristo, Amina. 
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Siku 36 
Kuombea Hekima ya Urithi Mwema 

 

Neno Kuu : Mithali 13 :22 “Mtu mwema huwaachia wana wa wanawe urithi; Na mali ya mkosaji huwa akiba kwa 
mwenye haki” 

Mathayo 18:1-5, Mithali 17:6, Zaburi 37:25, Kumbukumbu la Torati 5:9 
 
Maombi 
1. Baba sababisha,roho ya umaskini maishani mwangu, ikatwe na kufa, kwa jina la Yesu. 
2. Baba sababisha,laana ya umaskini iliyotamkwa juu yangu katika ndoto, ivunjwe kwa moto, kwa jina la Yesu. 
3. Baba sababisha,nguvu inayotangaza umaskini maishani mwangu, wakati wako umekwisha, kufa kwa moto, 

kwa jina la Yesu. 
4. Baba sababisha,adui wa mafanikio yangu akiweka kikapu mikononi mwangu, tawanya kwa moto, kwa jina la 

Yesu. 
5. Mikono ya giza kutoka kwa pembe za ibada ya sanamu ya nyumba ya baba yangu, ikitumia pesa zangu mbele 

yangu, itawaka moto, kwa jina la Yesu. 
6. Ndoto yoyote inayoamsha nira ya umaskini maishani mwangu, ivunjwe kwa moto, kwa jina la Yesu. 
7. Baba sababisha,madhabahu ya umaskini kutoka upande wa baba na mama yangu, ninawabomoa kwa moto, 

katika jina la Yesu. 
8. Baba sababisha,laana ya kizazi cha umaskini iliyowekwa juu ya familia yangu na mababu zangu, fungua 

mikono yako, kwa jina la Yesu. 
9. Baba sababisha,roho ya umaskini iliyopigana na wazazi wangu na kutaka kupigana nami, ninakuteketeza kwa 

moto, kwa jina la Yesu. 
10. Ee Mungu, niokoe kutoka kwa ndoto ya mara kwa mara ya umaskini, katika jina la Yesu. 
11. Ninakataa muundo wa umaskini katika nyumba ya baba yangu unaoathiri maisha yangu, katika jina la Yesu. 
12. Sauti ya umaskini katika mazingira yangu haitakamata utukufu wangu, kwa jina la Yesu. 
13. Baba sababisha,ndoto inayohimiza umaskini na unyonge maishani mwangu, kufa, kwa jina la Yesu 
14. Mgeni yeyote wa giza aliyepewa kazi ya kuelekeza pesa zangu hospitalini, ashike moto, kwa jina la Yesu. 
15. Baba sababisha,mlaji aliyepewa jukumu la kuiba kutoka kwa pesa yangu, akaunti ya benki, afe, kwa jina la 

Yesu 
16. Agano ovu na umaskini, kwa damu ya Yesu, nivunje na uniachilie, kwa jina la Yesu 
17. Mfukoni/akaunti yangu ya benki, pokea ukombozi kwa moto, kwa jina la Yesu 
18. Baba sababisha,benki ya wachawi ikiweka pesa yangu, iachilie na ufe, kwa jina la Yesu 
19. Nguvu za uchawi zinazoniibia, ziachilie fadhila zangu, kwa jina la Yesu. 
20. Ninaamuru kwamba sitateseka yale ambayo wazazi wangu walikuwa wameteseka, katika jina la Yesu 
21. Baba sababisha,ndoto za umaskini zinazofadhiliwa na uovu wa nyumbani dhidi ya maisha yangu, zitoweke, 

kwa jina la Yesu. 
22. Ninaamuru ngurumo ya Mungu ivunje vipande vipande Baba sababisha,mishale ya kishetani ya umaskini 

inayorushwa maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 
23. Baba sababisha,mshale wa msingi wa umaskini, uondolewe maishani mwangu kwa moto, kwa jina la Yesu. 
24. Ninapooza, mishale yote ya kurithi ya umaskini na ukosefu, katika jina la Yesu. 
25. Baba sababisha,amri mbaya inayofanya kazi dhidi ya uwezo wangu, ibatilishwe, kwa jina la Yesu. 
26. Ninaondoa kwa moto, Baba sababisha,alama ya umaskini maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 
27. Sitajenga hatima yangu kijijini, kwa jina la Yesu 
28. Malaika wa mafanikio chukua nafasi yako katika maisha yangu, katika jina la Yesu 
29. Ufunguo wa utajiri wa kimungu uachiliwe ili kufungua maisha yangu ya kifedha, katika jina la Yesu 
30. Baba sababisha,vazi la ajabu maishani mwangu, ninakuchoma hadi kuwa majivu, katika jina la Yesu. 
31. Mikono ya adui haitanishinda, kwa jina la Yesu. 
32. Baba sababisha,nguvu ya nyumba ya baba yangu iliyogawiwa kuharibu maisha yangu, ipotee kwa moto, 

katika jina la Yesu. 
33. Ninaachilia hatima yangu kutoka kwa mazingira ya shida, katika jina la Yesu 
34. Nitafaulu na kufanikiwa maishani. Hakuna mtu atakayezuia utukufu wangu tena, kwa jina la Yesu 
35. Mikono yangu inakataa kufanya urafiki na umaskini, kwa jina la Yesu 
36. Sitauza mwito wangu wa kimungu, zawadi kwa adui zangu, katika jina la Yesu. 
37. Baba sababisha,ngome ya kurudi nyuma, pokea moto, kwa jina la Yesu. 
38. Baba sababisha,suala la laana kwa damu yangu dhidi ya ndoa/biashara/kazi/huduma yangu, livunjwe kwa 

moto, katika jina la Yesu. 
39. Baba sababisha,mfuasi mwovu, mwangalizi na mwalimu, pokea upofu, kwa jina la Yesu. 
40. Ninapata Baba sababisha,ardhi nzuri ambayo nimepoteza, katika jina la Yesu. 
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Siku ya 37  - 38  
Maombi ya Ulinzi wa Uchumi Wangu 

 
Zaburi 112:3 , “Nyumbani mwake mali na mali zitakuwamo, na haki yake yakaa milele.” 
 Mhubiri 9:10, “Lolote mkono wako utakalolipata kulifanya, ulifanye kwa nguvu zako; kwa kuwa hakuna kazi, wala 
shauri, wala maarifa, wala hekima, huko kuzimu uendako wewe.” 
Tuombe 
1.  Ninakataa kwa damu ya Yesu, kila pesa ya wachawi niliyo nayo, kwa jina la Yesu.  
2.  Nguvu zozote zinazotumia pesa zangu katika ulimwengu wa kiroho, ninazirudisha kwa moto, kwa jina la Yesu.  
3. Ninawasha kila nguvu mbaya zinazoweka baraka zangu za kifedha kwenye soko la kiroho, kwa jina la Yesu.  
4. Ee Bwana, naomba mafanikio ya kifedha ili kutimiza umilele wangu, kwa jina la Yesu.  
5. Baba, nipe uwezo wa kifedha kufanya kazi yako, na kueneza Upendo wako katika jina la Yesu 
6. Yesu Kristo, Mrejeshaji mkuu, naomba rudisha ustawi wangu wa kifedha, kwa jina la Yesu.  
7. Kila operesheni ya uchawi iliyopewa kuiba utajiri wangu wa kifedha, waka moto, kwa jina la Yesu.  
8. Wacha msaidizi wangu wa hatima ainuke na kunibariki kwa pesa msimu huu, kwa jina la Yesu. 9. Ninakataa 
kupoteza pesa zangu kwa kazi isiyo na maana, kwa jina la Yesu.  
10. Mfuko wangu / akaunti ya benki inapokea uamsho kutoka kwa roho ya ukosefu, kwa jina la Yesu.  
11. Pesa ya damu haitanipata, kwa jina la Yesu.  
12. Upotevu wa kifedha wa kila wiki na kila mwezi, ondoka kwangu, kwa jina la Yesu.  
13. Malaika wa mafanikio ya kifedha, hujidhihirisha katika maisha yangu ya kifedha, kwa jina la Yesu.  
14. Ee utajiri ruka kutoka kwa kutekwa nyara kwa waovu na unipate sasa kwa jina la Yesu.  
15. Ninakula jasho la adui zangu kwa nguvu katika damu ya Yesu kwa jina la Yesu.  
16. Baba sababisha Malaika wa Mungu aliye hai, kufuata pesa mikononi mwangu kwa jina la Yesu.  
17. Wacha kila nguvu ya kujificha inayomeza ustawi wangu iharibiwe, kwa jina la Yesu.  
18. Nguvu yoyote inayotaka kubadilisha pesa yangu na pesa mbaya, irudishe moto, kwa jina la Yesu.  
19. Laana ya kifedha kutoka kwa ukoo wa familia yangu ambayo inaathiri maisha yangu ya kifedha, vunjikaa, 
kwa jina la Yesu  
20. Kila nguvu mbaya inayofukuza pesa kutoka mikononi mwangu na akaunti ya benki, kufa kwa moto, kwa jina 
la Yesu  
21. Uhusiano wowote mbaya wa damu ambao unataka pesa kuwa shida yangu ili nije kwao kwa neema ya 
kifedha, kufadhaika kwa moto.  
22. Ee Bwana, acha utajiri wa Mataifa uhamishiwe kwangu, kwa jina la Yesu.  
23. Ninaondoa mali yangu kutoka kwa mkono wa mjakazi na watoto wake, kwa jina la Yesu.  
24. Ninaondoa nguvu yoyote inayofanya kazi dhidi ya mahali pangu pa ustawi, kwa jina la Yesu. 25. Wacha 
malaika wa Bwana wafuate kila adui wa ustawi wangu hadi uharibifu, kwa jina la Yesu.  
26. Baba sababisha mbingu juu ya mafanikio yangu ya kifedha, funguka kwa moto kwa jina la Yesu.  
27. Sitatumia fursa zangu za Kiungu, kwa jina la Yesu.  
28. Nguvu yoyote inayotumia wanawake/wanaume kuiba utukufu wangu wa kifedha, kufa kwa moto, kwa jina la 
Yesu. 
29. Damu ya uchawi, maji ya kishetani yanayopita mikononi mwangu kukamata utukufu wangu wa kifedha, kauka 
na kufa, kwa jina la Yesu.  
30. Ninafunga roho ya deni la kifedha. Sitakopa kula tena, kwa jina la Yesu.  
31. Pesa yoyote ya ajabu ambayo imeingia mikononi mwangu, iondoke, kwa jina la Yesu.  
32. Kila mkutano mbaya ulioitishwa dhidi ya mafanikio yangu ya kifedha, tawanyika bila huruma, kwa jina la 
Yesu.  
33. Baba yangu,nipige upako wa mafanikio bila kuongeza huzuni, kwa jina la Yesu.  
34. Pesa zangu mikononi mwa marafiki wasio rafiki, zirudishe kwa moto, kwa jina la Yesu  
35. Maisha yangu, kataa roho ya umaskini na utumwa, kwa jina la Yesu.  
36. Kila nguvu iliyozika pesa yangu, ifukuzwe kwa moto, kwa jina la Yesu  
37. Mwenye nyumba yeyote mwovu anayeshambulia chanzo cha baraka zangu za kifedha, enyi mbingu inukeni 
na weka moto kwenye miili yao, kwa jina la Yesu.  
37. Upako bandia wa manabii wa uwongo unaofungua maisha yangu kwa mapambano ya kifedha, uishe! 
Uhusiano wowote mbaya wa damu, uliopewa kazi ya kunifanya niteseke maishani, ndoa, moto wa nyuma 
ninavunja uti wa mgongo wa kila mlaji akila pesa yangu, kwa jina la Yesu  
38. Nguvu yoyote inayofunga pesa yangu kwenye makaburi ya baba zangu, waka moto, kwa jina la Yesu.  
39. Ninapokea upako wa mtoaji wa kifedha, kwa jina la Yesu.  
40. Ee Bwana nivunje hadi kiwango ambacho unaweza kuniamini na utajiri wako, kwa jina la Yesu.  
41. Acha nira ya umaskini ianguke juu ya maisha ya adui zangu, kwa jina la Yesu.  
42. Ninapata utukufu wangu wa kifedha kutoka kwa mwili wa maji, msitu na benki za kishetani, kwa jina la Yesu.  
43. Ninakataa kufunga mlango wa mafanikio ya kifedha dhidi yangu, kwa jina la Yesu.  
44. Nguvu yoyote inayoiba pesa kutoka kwa mikono yangu, pata moto, kwa jina la Yesu.  
45. Ninapofusha macho ya panya wowote wa wachawi wanaopanga hasara katika maisha yangu, kwa jina la 
Yesu.  
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46. Ninakataa, ninageuza na kubatilisha, kila laana ya umaskini katika maisha yangu na utukufu, kwa jina la 
Yesu  
47. Acha maisha yangu yaongeze kibali kwa mafanikio, kwa jina la Yesu.  
48. Nitakuwa tajiri na kufanikiwa hapa duniani, kwa jina la Yesu.  
49. Baba sababisha Malaika wa umaskini, wazi kutoka kwa lango la mafanikio yangu kwa jina la Yesu.  
50. Ninaondoa jina langu kutoka kwa kitabu cha aibu ya kifedha, kwa jina la Yesu.  
51. Chochote kinachowakilisha ustawi wangu katika ulimwengu wa giza, pokea moto sasa, kwa jina la Yesu. Ee 
Mungu, ifundishe mikono yangu kufanikiwa kupita kipimo, kwa jina la Yesu.  
52. Mali yangu, lisikieni neno la Bwana, mtapata roho za Bwana Yesu Kristo.  
53. Damu ya Yesu toa pesa zangu mikononi mwangu, kwa jina la Yesu.  
54. Nyoka wa kale katika msingi wangu ambaye amemeza uwezo wangu, tapika na kufa, kwa jina la Yesu.  
55. Natumia Damu ya Yesu Kristo kunawa mikono na mwili wangu wote na kuwa safi leo.  
56. Baba sababisha Malaika wako waondoe mawe mabaya yanayozuia mafanikio yangu ya kifedha, kwa jina la 
Yesu.  
57. Nguvu ya kutafuta na kupata, iniangukie sasa, kwa jina la Yesu.  
58. Nguvu ya nyumba ya baba yangu, kwa kutumia makosa ya mababu kunifanya niteseke, nife, Shindwa! kwa 
jina la Yesu.  
59. Kila agano la upotezaji wa kifedha lililofanywa wakati wa kuzaliwa kwangu na mahali pangu pa kuzaliwa, 
vunjika, kwa jina la Yesu.  
60. Kila nira ya deni, mpango wa kuniweka katika umaskini, utupwe, kwa jina la Yesu.  
61. Kioo kibaya cha msingi kinachofuatilia maisha yangu ya kifedha, tawanyika sasa, kwa jina la Yesu.  
62. Kuanzia leo, sehemu yangu maishani imebadilika kutoka ombaomba na akopaye, kuwa mkopeshaji na 
mtoaji, kwa jina la Yesu. 
63. Roho Mtakatifu weka mikononi mwangu karama ya kimungu na mafanikio ambayo yatanifanya nifanikiwe 
sana, kwa jina la Yesu. K 
64. Kila nguvu, roho au utu ambao unataka nipate hasara ya kifedha katikati ya wingi, wewe ni mwongo, kufa 
sasa, kwa jina la Yesu.  
65. Ninaingia katika msimu wangu wa mafanikio sasa kwa nguvu katika damu ya Yesu.  
66. Wapotevu wa fursa, simamisha mzigo wako na ukimbie maishani mwangu sasa, kwa jina la Yesu.  
67. Wewe mikono ya ajabu inayoiba kwenye ghala langu la fedha, kauka kwa moto, kwa jina la Yesu  
68. Laana kwenye maisha yangu ya kifedha, vunjika moto, kwa jina la Yesu.  
69. Pazia lolote la giza linalofunika uso wangu dhidi ya wasaidizi wangu wa kifedha, ondoka kwa jina la Yesu.  
70. Nguvu mbaya zinazonilazimisha kufanya kile kitakacholeta aibu ya kifedha kwangu, ninakuamuru utoke, kwa 
jina la Yesu.  
71. Damu ya Yesu safisha kila doa mbaya kwenye pesa yangu, kwa jina la Yesu.  
72. Sanamu yoyote iliyojificha mahali popote kwenye maisha yangu, patikana na uangamizwe kwa moto kwa jina 
la Yesu.  
73. Mwanaume au mwanamke mwovu yeyote akinipa pesa katika ndoto, rudisha pesa zako na ungua kwa jina la 
Yesu 
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Siku ya 39 

Mimi ni wa Baraka na Kulindwa 
 
Neno Kuu: Hesabu 6:24-26 '' BWANA akubarikie, na kukulinda; BWANA akuangazie nuru za uso wake, na 
kukufadhili; BWANA akuinulie uso wake, na kukupa amani.'' 
 
Tuombe 
1. Ninajifurahisha katika Neno la Bwana. Kwa hiyo, nimebarikiwa. Utajiri na mali vimo katika nyumba yangu; na 

haki yangu yakaa milele (Zaburi 112:1-3). 
2. Namkumbuka Bwana, Mungu wangu, maana ndiye anitiaye nguvu za kupata utajiri (Kumbukumbu la Torati 

8:18). 
3. Utajiri na heshima ziko kwangu, utajiri udumuo na ufanisi (Mithali 8:18). 
4. Nimevikwa taji la mali (Mithali 14:24). 
5. Naijua neema ya Bwana wangu Yesu Kristo, kwamba, ingawa alikuwa tajiri, alifanyika maskini kwa ajili 

yangu, ili nipate kuwa tajiri kwa umaskini wake (2 Wakorintho 8:9). 
6. Napiga kelele kwa furaha: Bwana na atukuzwe, Apendezwaye na kufanikiwa kwa mtumishi wake (Zaburi 

35:27). 
7. Bwana ndiye mchungaji wangu (Zaburi 23:1). 
8. Bwana huandaa meza mbele yangu, Machoni pa adui zangu. Ananipaka mafuta kichwani, kikombe changu 

kinafurika (Zaburi 23:5). 
9. Baraka ya Bwana hunitajirisha, wala haongezi taabu juu yake (Mithali 10:22). 
10. Ninapokea mali kutoka kwa Bwana na afya njema ili kuifurahia (Mhubiri 5:19). 
11. Nimebarikiwa kwa sababu ninamtumaini Bwana. Ninamcha Bwana, kwa hivyo, sitapungukiwa na kitu 

chochote. Wana-simba hupungukiwa na kuona njaa, lakini sitapungukiwa na kitu chochote chema (Zaburi 
34:8-10). 

12. Yesu ni Bwana wa dunia hii. Ninadai utajiri wa dunia hii, kwa kuwa ni mali ya Yesu. Ninadai yote ambayo kifo 
cha Yesu kiliniwezesha kupokea. Kwa jina la Yesu nakuamuru shetani achilia utajiri wangu kwa jina la Yesu! 
Ondoa mikono yako sasa! Ninaamuru kila kikwazo dhidi ya mafanikio yangu kife, kwa jina la Yesu, 
ninakufunga na kukufanya usiwe na nguvu dhidi yangu; katika jina la Yesu. Ninaamuru utajiri uje kwangu 
sasa! Yesu ni Bwana wa maisha yangu. Yesu ni Bwana wa fedha zangu. Yesu ni Bwana! 

13. Bwana ni benki yangu; sitapungukiwa na kitu. Hunilaza katika malisho ya majani mabichi; Hurudisha maji. 
Naam, nijapokwenda katika bonde la uvuli wa deni, sitaogopa mabaya, kwa maana wewe upo pamoja nami; 
fedha yako na dhahabu yako, vyaniokoa. Unaniandalia njia mbele ya washindani wa biashara; Umenipaka 
mafuta kichwani, kikombe changu kinafurika. Hakika wema na fadhili zitanifuata siku zote za maisha yangu 
nami nitafanikiwa kwa jina la Bwana. Amina' 

14. Ee mbingu juu ya ustawi wangu, funguka kwa moto, kwa jina la Yesu. 
15. Ee Mungu, inuka na uniwezeshe kufanikiwa, kwa jina la Yesu. 
16. Kila nguvu inayokaa juu ya utajiri wangu, zimia na kufa, kwa jina la Yesu. 
17. Umaskini wa msingi, kufa, kwa jina la Yesu. . 
18. Ninachukua mamlaka, na kuamuru. kufungwa kwa mtu hodari wa kushindwa kifedha, kwa jina la Yesu, 
19. Ninavunja kila agano la umaskini la nyumba ya baba yangu, kwa jina la Yesu. 
20. Ninaingia agano la ustawi na wingi na El-Shadai, kwa jina la Yesu. 
21. Kila laana na agano linalohusika na aibu ya kifedha, ninakubatilisha, kwa jina la Yesu. 
22. Kila nguvu mbaya, itakayoshindana na sauti yangu mwaka huu, nyamazishwa, kwa jina la Yesu. 
23. Kila nguvu. ambayo itashindana na hatima yangu ya kimungu mwaka huu, tawanyika, kwa jina la Yesu. 
24. Ee nyota ya hatima yangu, inuka na uangaze mwaka huu, kwa jina la Yesu. 
25. Ninanyamazisha kila madhabahu ya ajabu inayotoa fursa zangu za kimungu, kwa jina la Yesu. 
26. Damu ya Yesu, futa maandishi yote ya kutofaulu maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 
27. Kila mti wa bahati mbaya, ng'olewa na moto, kwa jina la Yesu. 
28. Moto wa Mungu, shughulika na kila mzizi wa ubaya maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 
29. Wakati na mahali ambapo wengine wanashindwa, nitafaulu, na nitapata faida kubwa, kwa jina la Yesu. 
30. Ee Mungu, inuka na unifundishe jinsi ya kupata faida, kwa jina la Yesu. 
31. Ee Mungu, inuka na unifundishe jinsi ya kuzalisha mali, hata katika uchumi mbaya, kwa jina la Yesu. 
32. Baba yangu, pumua juu ya yote nitakayofanya mwaka huu, kwa jina la Yesu. 
33. Kila mtu hodari wa kushindwa kwenye ukingo wa mafanikio yangu, kufa, kwa jina la Yesu. 
34. Damu ya Yesu, futa mzizi wa aibu maishani mwangu, kwa jina la Yesu. 
35. Kila madhabahu ya wachawi, iliyoinuliwa dhidi ya mafanikio yangu, kufa, kwa jina la Yesu. 
36. Kila mkusanya deni wa mababu akinilazimisha kulipa kile ambacho sikununua, kufa, kwa jina la Yesu. 
37. Ninakataa maisha ya kuishi kwa deni. Ninapokea mafanikio ya kifedha ili kufuta deni, kwa jina la Yesu. 
38. Wewe nguvu ya laana ya familia na agano la umaskini juu ya maisha yangu, vunjika, kwa jina la Yesu. 
39. Wale wanaonidharau zamani watatafuta upendeleo wangu, kwa jina la Yesu. 
40. Wale wanaonidharau watashuhudia maendeleo yangu, kwa jina la Yesu. 
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41. Kila mzunguko wa kurudi nyuma katika hatima yangu, vunjika, kwa jina la Yesu. 
42. Wasimamizi wa mafanikio katika maisha yangu, kufa, kwa jina la Yesu. 
43. Kila mbegu ya kushindwa iliyopandwa katika ukoo wa familia yangu, kufa, kwa jina la Yesu, 
44. Wewe nguvu ya kutokuwa na malengo katika familia yangu, kufa, kwa jina la Yesu. 
45. Bwana, upake mafuta ubongo wangu ufanikiwe sawasawa na agizo la Bezaleli, mwana wa Uri, mwana wa 

Hui, wa kabila la Yuda, kwa jina la Yesu. 
46. Ninaomba kuachiliwa kwa ustawi kwenye maisha yangu, kwa jina la Yesu. 
47. Acha vizuizi vyote vya kipepo kwa fedha zangu vipooze kabisa, kwa jina la Yesu. 
48. Moto wa Mungu, choma mifuko yote ya wachawi iliyoshikilia mafanikio yangu, kwa jina la Yesu. 
49. Kila meneja wa benki ya shetani wa kiroho, afe, kwa jina la Yesu. 
50. Kila mkono wa giza kwenye msingi wangu, unaopigana vita dhidi ya umilele wangu, kauka, kwa jina la Yesu. 
51. Wacha watu watoke nje ya njia zao kunionyesha kibali mwaka huu, kwa jina la Yesu. 
52. Bwana, kura ya waovu isianguke juu ya maisha yangu kwa jina la Yesu. 
53. Kila uchunguzi wa kishetani juu ya maisha yangu ya baadaye, uvunjiliwe mbali, kwa jina la Yesu. 
54. Ee Bwana, nipe mafanikio ambayo yatameza mapungufu yangu ya zamani, kwa jina la Yesu. 
55. Kila silaha ya aibu iliyoelekezwa dhidi ya maisha yangu, poteza nguvu zako, kwa jina la Yesu. 
56. Kila mshale wa kishetani, unaorushwa dhidi ya nyota yangu, anguka chini na kufa, kwa jina la Yesu. 
57. Hatima yangu, ruka kutoka kwenye shimo la deni, kwa jina la Yesu. 
58. Kila adui wa maendeleo yangu, tawanyika, kwa jina la Yesu. 
59. Kila adui wa miujiza yangu, tawanyika, kwa jina la Yesu. 
60. Wewe mwenye nguvu mbinguni, achia nyota yangu iliyotekwa, kwa jina la Yesu. 
61. Hatima yangu, kataa msingi wa uchawi, kwa jina la Yesu. 
62. Ee Bwana, tikisa kila msingi wa ugumu katika maisha yangu, kwa jina la Yesu. 
63. Kila baraka iliyonipitia, rejea, kwa jina la Yesu. 
64. Kila panya wa pepo katika ustawi wangu, kufa, kwa jina la Yesu. 
65. Moto wa Mungu, yeyusha kila mwandiko wake umaskini katika maisha yangu, katika jina la Yesu. 
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Siku ya 40 

Nguvu ya Hekima ya Kusifu 
 
 

Neno Kuu:  Zaburi 33:1 “Mpigieni BWANA vigelegele, enyi wenye haki, Kusifu kunawapasa wanyofu wa moyo” 
 
Zaburi 149-150, Isaya 12:4-5, Zaburi 106. 
 
Mwongozo wa Maombi: 
 

1. Bwana nakushukuru kwa rehema na uaminifu wako juu ya maisha yangu na familia yangu 
2. Baba nakushukuru kwa upendo wako na amani yako, jina lako lihimidiwe ee Bwana 
3. Mfalme wa utukufu nakushukuru kwa kuwa hujaruhusu mashauri ya waovu kutawala familia yangu, utukufu 

wote ni wako Bwana kwa jina la Yesu. 
4. Baba nakushukuru kwa sababu mistari inaniangukia mimi na familia yangu mahali pazuri, kwa kweli 

tumefurahia urithi mzuri, asante Yesu. 
5. Bwana tunakushukuru kwa neema yako isiyokwisha juu yangu na familia yangu, asante kwa kutuonyesha 

neema kubwa licha ya juhudi za watesi wetu, utukufu wote ni wako kwa jina la Yesu. 
6. Baba nakushukuru kwa huruma yako kubwa juu ya familia yangu, ambayo imetuepusha na kifo na huzuni, 

natoa heshima yote kwa jina la Yesu. 
7. Bwana, nakushukuru kwa kuirejesha ndoa yangu baada ya maovu yote ambayo maadui wameyaendeleza dhidi 

yangu, utukufu wote ni wako Baba. 
8. Baba nakushukuru kwa biashara ulizonipa mimi na familia yangu, asante kwa kufundisha mikono yetu kupata 

faida na kuleta ongezeko kubwa la familia, jina lako libarikiwe kwa jina la Yesu. 
9. Baba nakushukuru kwa kuwa una mipango mizuri kwa ajili yangu na familia yangu, na hakika tunaamini kuwa 

ushauri wako pekee ndio utakaosimamia familia yangu katika jina kuu la Yesu Kristo. 
10. Ninakushukuru Bwana kwa kukatisha mawazo ya waovu juu ya maisha yangu na familia yangu, utukufu wote 

kwako kwa jina la Yesu. 
11. Bwana nakushukuru kwa kuwaaibisha maadui juu ya maisha yangu na familia yangu, asante Yesu 
12. Asante Yesu kwa kututengenezea njia hata wakati tumaini lote lilipopotea, na Baba sababisha,kitu kilikuwa 

dhidi yetu, jina lako takatifu libarikiwe katika jina kuu la Yesu Kristo. 
13. Baba nashukuru kwa yote uliyoniagiza kuja kwangu ili kunibariki mimi na familia yangu, utukufu wote kwako 

kwa jina la Yesu. 
14. Bwana nakushukuru kwa ahadi zako zote ambazo umetimiza katika ndoa yangu utukufu wote kwako kwa jina 

kuu la Yesu 
15. Baba nakushukuru kwa njia ulizowafanyia wanangu licha ya magumu katika taifa, utukufu wote ni wako j Yesu 

jina 
16. Baba nakushukuru kwa amani yako katika taifa langu, asante kwa kuharibu mipango ya waovu katika taifa hili 

kwa jina kuu la Yesu. 
17. Ee Bwana nakushukuru kwa nguvu zako unazotufanya upya Baba sababisha,siku na kututia nguvu kushinda 

kazi za adui 
18. Asante Yesu kwa kurudisha kibali chetu na hasara zetu zote, jina lako libarikiwe kwa jina la Yesu 
19. Baba nakushukuru kwa kunipa furaha licha ya yote yaliyotokea, mto wako wa furaha hautaacha kutiririka kwa 

jina la Yesu. 
20. Asante Yesu kwa kukabiliana na kazi za mababu kuhusu fedha zangu na za mume wangu. 
21. Asante kwa kufanya njia kwa ajili ya mume wangu juu kati ya wakuu wa dunia, jina lako libarikiwe kwa jina la 

Yesu 
22. Asante Yesu kwa yote uliyotutendea, kupitia sisi kwa watu wengine, asante kwa sababu familia yangu kweli 

imewezeshwa kutenda matendo mema. 
23. Asante Baba kwa kutoa uganga, uganga, na uaguzi wa waovu dhidi yangu na familia yangu, bure kabisa, 

utukuzwe kwa jina la Yesu. 
24. Asante Yesu kwa kukomesha ghiliba za mwanamke wa ajabu kwenye ndoa yangu, utukufu wote ni wako kwa 

jina la Yesu. 
25. Bwana nakushukuru kwa kutoruhusu ndoto mbaya nilizoota zipite juu ya ndugu zangu, utukuzwe katika jina kuu 

la Yesu Kristo. 
26. Asante Yesu kwa kukomesha Baba sababisha,upepo mbaya katika familia yangu na katika maisha yangu, 

utukufu wote kwako, kwa jina la Yesu. 
27. Asante Yesu kwa kupanga Wasaidizi wa hatima kwa familia yangu katika Baba sababisha,hatua ya mpito ya 

maisha yetu, utukufu wote ni wako kwa jina la Yesu. 
28. Baba nakushukuru kwa kutoruhusu mipango ya wenzangu wabaya kazini kutimia maishani mwangu, utukufu 

wote kwako kwa jina la Yesu. 
29. Baba nakushukuru kwa kuwatia adui zangu wote katika aibu kabisa, utukuzwe kwa jina la Yesu 
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30. Bwana nakushukuru kwa kunifuta machozi yote na kutatua Baba sababisha,changamoto ngumu kwangu, jina 
lako libarikiwe kwa jina la Yesu 

31. Baba nashukuru kwa mustakabali mwema ambao umepanga kwa ajili ya familia yangu, utukufu wote kwako 
kwa jina la Yesu 

32. Baba nakushukuru kwa kuifanya familia yangu kuwa na makazi ya kudumu, ambayo tunaweza kuyaita yetu, 
utukufu wote kwako kwa jina la Yesu. 

33. Baba nakushukuru kwa kunipa mimi na familia yangu Baba sababisha,shauku ya mioyo yetu kulingana na 
mapenzi yako kwa maisha yetu, kwa jina la Yesu 

34. Asante Yesu kwa kuniondolea magonjwa, aibu na umaskini maishani mwangu, utukufu wote kwako kwa jina la 
Yesu 

35. Baba nakushukuru kwa kusaidia familia yangu kushinda magonjwa hatari, utukuzwe kwa jina kuu la Yesu 
36. Asante Yesu kwa kunipa amani hata katikati ya watesi, utukufu wote kwako kwa jina la Yesu 
37. Baba nakushukuru kwa neema kuu uliyoipa familia yangu kuwa sehemu ya familia ya Kristo, jina lako takatifu 

libarikiwe kwa jina la Yesu. 
38. Asante Yesu kwa wokovu wa roho zetu, utukufu wote kwako kwa jina la Yesu 
39. Jina lako takatifu Bwana lihimidiwe kwa yote uliyofanya, kwa yote unayofanya na yote utakayotufanyia bado, 

utukuzwe kwa jina kuu la Yesu. 
40. Asante Yesu kwa kukubali shukrani zetu kwa jina la Yesu 
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Sisi Watumishi wa Bwana Tulioitwa katika Huduma ya Success Chapel tunasimama katika madhabahu ya 
Bwana katika nafasi ya kikuhani na kutamka juu ya Maisha yako: 

 

“ BWANA akubariki na kukulinda; BWANA akuangazie nuru ya uso wake na kukufadhili; BWANA akugeuzie uso 
wake na kukupa amani.”  

 

Hongera sana kwa kuwa mwaminifu na Yesu Kristo ametenda 
Mungu ameandika historia mpya ya maisha yako tangu sasa! 


